Kutoka sura ya kumi na tatu. Wakati Farao alipowaachia Waisraeli waende zao, Mungu hakuwapitisha katika nchi ya Wafilisti, ingawa njia hiyo ilikuwa ya karibu. Mungu alisema, sipendi watu hawa wabadilishe nia na kurudi Misri wakijua itawabidi kupigana vita. Badala yake Mungu aliwapitisha Waisraeli katika njia ya mzunguko kupitia jangwani kuelekea bahari ya Shamu. Waisraeli waliondoka nchini Misri wakiwa wamejiandaa kwa vita. Mose aliichukua mifupa ya Yosefu kama Yosefu alivyoagiza kabla ya kufa kwake. Alikuwa amewaapisha rasmi Waisraeli akisema, Mungu atakapowajia kuwatoa nchini humu, ni lazima mwichukue mifupa yangu kutoka hapa pamoja nanyi. Basi Waisraeli waliondoka Sukothi, wakapiga kambi huko Ethamu ukingoni mwa jangwa. Mchana Mwenyezi Mungu aliwatangulia katika mnara wa wingu kuwaonesha njia, na usiku aliwatangulia katika mnara wa moto kuwaangazia, ili waweze kusafiri mchana na usiku. Mnara wa wingu wakati wa mchana na mnara wa moto wakati wa usiku, kamwe haikukosekana kuwatangulia Waisraeli.