Kutoka sura ya kumi na tisa. Siku ya kwanza ya mwezi wa tatu tangu walipotoka nchini Misri, watu wa Israeli walifika katika jangwa la Sinai. Walipoondoka Refudimu na kufika jangwa la Sinai, huko walipiga kambi mbele ya mlima Sinai. Basi Mose akapanda juu mlimani kwa Mungu. Hapo Mwenyezi Mungu akamwita Mose kutoka huko juu mlimani, akamwambia, hivi ndivyo utakavyowaambia wazawa wa Yakobo hao wa Israeli: nyinyi wenyewe mmeona nilivyo watenda wa Misri na jinsi nilivyo wachukua kama tai anavyochukua watoto wake kwa mabawa, nikawaleta kwangu. Sasa basi, kama mkitii sauti yangu na kulishika agano langu, mtakuwa watu wangu wateule kati ya mataifa yote, maana dunia yote ni yangu mtakuwa kwangu ufalume wa makuhani na taifa takatifu. Hayo ndiyo maneno utakayowaambia Waisraeli. Basi Mose akarudi, akawakusanya pamoja wazee wa Israeli na kuambia maneno hayo aliyoamriwa na Mwenyezi Mungu. Watu wote wakaitikia kwa pamoja wakisema, mambo yote aliyosema Mwenyezi Mungu tutayafanya. Mose akamjulisha Mwenyezi Mungu jibu hilo la watu. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, Haya, mimi nitakujia katika wingu zito ili Waisraeli wapate kunisikia ninaposema nawe na kukuamini siku zote. Kisha Mose akamwambia Mungu jinsi watu walivyosema. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, nenda kwa watu, watakase leo na kesho Waambie wayafue mavazi yao, wawe tayari kwa kesho kutwa, maana siku hiyo ya tatu, mimi Mwenyezi Mungu nitashuka juu ya mlima Sinai mbele ya watu wote. Tena wewe utawawekea watu mpaka kuzunguka mlima utawakanya wa jihadhari sana, wasipande juu mulimani wala kuugusa mpaka wake. Yeyote atakayeugusa mulima atauawa. Mtu asimuguse mutu huyo, kwa kuwa atauawa kwa kupigwa mawe, au mshale awe ni mtu au ni mnyama hata ishi. Wakati mbiu itakapopigwa mfululizo, watu wote watakaribia mlimani. Basi Mose akashuka mlimani na kuwaendea watu, akawatakasa nao wakayafua mavazi yao. Kisha akawaambia watu wote, kesho kutwa muwe tayari, na mwanamume yeyote asimkaribie mwanamke. Basi siku ya tatu asubuhi, kukatokea ngurumo na umeme na wingu zito juu ya mlima. Ikasikika pia sauti kubwa ya mbiu ambayo iliwatetemesha watu wote kambini. Kisha Mose akawaongoza watu wote kutoka kambini, wakaenda kukutana na Mungu. Wote walikwenda wakajipanga chini ya mlima. Mlima wa Sinai ulikuwa umefunikwa na moshi, kwa kuwa Mwenyezi Mungu alishuka juu yake katika moto. Moshi wa moto huo ulipanda juu, kama moshi wa tanuru kubwa, na mlima wote ulitetemeka kwa nguvu. Sauti ya mbiu ilizidi kuongezeka, na Mose akaongea na Mungu, Mungu naye akamjibu katika ngurumo. Mwenyezi Mungu alishuka juu ya mlima Sinai, akamwita Mose kutoka huko juu, naye Mose akapanda mlimani. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, shuka chini ukawaonye watu wote wasije kunitazama, la sivyo wengi wao wataangamia. Hata makuhani ambao hunikaribia wanapaswa kujitakasa, la sivyo nitawaadhibu. Mose akamwambia Mwenyezi Mungu, watu hawa hawawezi kuupanda mlima wa Sinai, kwani wewe mwenyewe ulituamuru tuweke mpaka kuuzunguka mlima. Mwenyezi Mungu akasema, teremka chini, kisha urudi pamoja na Aroni, lakini usiwaruhusu makuhani na watu wengine wapite mpaka na kuja kwangu, la sivyo, nitawaadhibu. Basi Mose akashuka na kuambia Waisraeli mambo yote aliyoagizwa.