Kutoka sura ya thelathini na tatu. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, anza safari uondoke hapa, wewe na watu hao uliowatoa nchini Misri, muende katika nchi niliyomwapia Abrahamu, Isaka na Yakobo, nikisema Nitawapa wazawa wenu nchi hii. Nitamtuma malaika waongoze, nitawafukuza Wakanaani, Waamori, Wahiti, Waperizi, Wahivi na Wayebusi. Nendeni katika nchi hiyo inayotiririka maziwa na asali. Lakini kwa sababu nyinyi ni wenye vichwa vigumu, sitakwenda pamoja nanyi, nisije nikawaangamiza njiani. Watu walilia waliposikia habari hizi mbaya, wala hakuna aliyevaa mapambo yake. Walifanya hivyo Kwani Mwenyezi Mungu alikuwa amemwambia Mose, "Waambie Waisraeli nyinyi ni watu wenye vichwa vigumu. Nikienda pamoja nanyi kwa muda mfupi tu nitawaangamiza. Hivyo vueni mapambo yenu, ili nijue namna ya kuwatendea. Basi Waisraeli waliyavua mapambo yao tangu walipoondoka mlimani Horebu. Mose alikuwa na desturi ya kulichukua lile hema na kulisimika nje ya kambi. Hema hilo alilipa jina hema la mkutano. Mtu yeyote aliyetaka shauri kwa Mwenyezi Mungu Alikwenda kwenye hema la mukutano nje ya kambi. Kila mara mose alipotoka kwenda kwenye hema hilo, kila mutu alisimama penye mulango wa hema yake na kumwangalia mose mpaka alipoingiya ndani ya hilo hema. Wakati mose alipoingiya ndani ya hilo hema, munara wa wingu ulituwa kwenye mulango wa hema na Mwenyezi Mungu akaongea naye. Watu wote walipouona ule munara wa wingu umesimama mulangoni mwa hema, kila mumoja wawo alisimama na kuwabudu mulangoni mwa hema lake. Hivyo ndivyo Mwenyezi Mungu alivyokuwa akiyongeya na Mose uso kwa uso, kama mutu na rafiki yake. Kisha Mose Alirudi tena kambini, naye kijana Yoshua mwana wa Nuni ambaye alikuwa mtumishi wake hakuondoka hemani. Mose akamwambia Mwenyezi Mungu, "Tazama, wewe waniambia waongoze watu hawa, lakini hujanijulisha ni nani utakayemtuma anisaidie. Hata hivyo umesema kwamba unanijua kwa jina na pia kwamba nimepata fadhili mbele yako sasa basi nakusihi, kama kweli nimepata fadhili mbele yako, nionyeshe sasa njia zako, ili nipate kukujua na kupata fadhili mbele yako. Naomba ukumbuke pia kwamba taifa hili ni watu wako. Mungu akasema, Mimi mwenyewe nitakwenda pamoja nawe na nitakupa faraja. Mose akasema kama wewe binafsi hutakwenda pamoja nami, basi usituondoe mahali hapa. Maana nitajuaje kuwa nimepata fadhili mbele yako, mimi na watu wako, kama usipokwenda pamoja nasi? Ukienda pamoja nasi, itatufanya mimi na watu wako kuwa watu wa pekee miongoni mwa watu wote duniani. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, kwa kuwa umepata fadhili mbele yangu nami na kujua kwa jina lako, jambo hili hili ulilolisema nitalifanya. Mose akasema na kusihi, unionyeshe utukufu wako. Mwenyezi Mungu akamjibu, nitapita mbele yako na kukuonyesha wema wangu wote, nikilitangaza jina langu, Mwenyezi Mungu. Mimi nitamrehemu yule ninayependa kumrehemu, na kumhurumia yule ninayependa kumhurumia, lakini hutaweza kuniona uso, maana hakuna mwanadamu yeyote atakayeniona na kuishi. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, kuna mahali karibu nami ambapo utasimama juu ya mwamba na utukufu wangu utakapokuwa unapita, nitakutia katika pango mwambani na kukufunika kwa mkono wangu mpaka nitakapokuwa nimepita. Halafu nitauondoa mkono wangu, nawe utaniona nyuma, lakini uso wangu hutauona.