Hesabu sura ya 20. Jumuiya nzima ya Waisraeli ilifika katika jangwa la Sinai mnamo mwezi wa kwanza, wakapiga kambi yao huko Kadeshi. Wakiwa huko, Miriamu alifariki akazikwa mahali hapo. Walipopiga kambi, hapakuwa na maji, kwa hiyo watu wa jumuiya yote wakakusanyika dhidi ya Mose na Aroni. Walimlalamikia wote wakisema, afadhali tungekufa pamoja na ndugu zetu mbele ya hema la Mwenyezi Mungu. Kwa nini mulituleta sisi jumuiya ya Mwenyezi Mungu huku jangwani? Je, mulituleta ili tufe pamoja na mifugo yetu? Na kwa nini mulitutoa Misri na kutuleta mahali hapa pabaya hivi? Hapa si mahali pa nafaka, tini, zabibu wala makomamanga. hata maji ya kunywa hakuna. Hapo Mose na Aroni waliondoka kwenye umati wa watu, wakaenda kusimama kwenye mlango wa hema la mkutano, wakasujudu. Basi utukufu wa Mwenyezi Mungu ukawatokea, naye Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, Toa ile fimbo yako, kisha wewe na Aroni ndugu yako mwikusanye jumuiya yote ya watu. Halafu mbele ya macho yao uambie mwamba ulio mbele ya macho yao utoe maji yake, na utaufanya mwamba utoe maji ili jumuiya nzima ya watu na mifugo yao waweze kunywa. Mose akaenda kuichukua ile fimbo mbele ya Mwenyezi Mungu kama alivyoamuriwa. Kisha Mose na Aroni wakaikusanya jumuiya yote ya watu mbele ya mwamba, naye Mose akawaambia, sikilizeni sasa, enyi waasi! Je, Tuatokezeeni maji kutoka mwamba huu? Kisha Mose akainua mkono wake akaupiga ule mwamba mara mbili kwa fimbo yake, maji yakabubujika kwa wingi, watu wakanywa pamoja na mifugo yao. Lakini Mwenyezi Mungu akamwambia Mose na Aroni, kwa kuwa nyinyi hamkuniamini mimi wala kunistahi mbele ya macho ya Waisraeli, basi kwa sababu hiyo hamtaiingiza jumuiya hii katika ile nchi niliyowapa. Hayo ni maji ya Meriba, mahali ambapo Waisraeli walimnung'unikia Mwenyezi Mungu, naye alijionesha kwa utakatifu kati yao. Mose alipeleka wajumbe kutoka Kadeshi kwa mfalme wa Edomu, akamwambia, ndugu yako Israeli asema hivi: wewe wazijua taabu zote tulizozipata, jinsi babu zetu walivyokwenda Misri, ambako tuliishi kwa muda mrefu, na jinsi wa Misri walivyowatesa babu zetu, wakatutesa na sisi pia. Tulimlilia Mwenyezi Mungu naye akakisikia kilio chetu akatuletea malaika aliyetuondoa Misri. Sasa tuko hapa Kadeshi, mji unaopakana na nchi yako. Tafadhali uturuhusu tupite nchini mwako, hatutakanyaga mashamba yenu wala yale ya mizabibu, wala hatutakunywa maji ya visima vyenu tutaifuata barabara kuu ya mfalme na kwenda moja kwa moja bila kugeuka kulia au kushoto mpaka tutakapotoka katika nchi yako. Lakini mfalme wa Edomu akamjibu, la, hutapita katika nchi yangu. Kama ukipita nitatoka na kukushambulia kwa upanga wa Israeli. Wakamwambia, sisi tutafuata njia kuu kama sisi na mifugo yetu tukinywa maji yenu, tutalipa. Tunachoomba tafadhali turuhusu tu tupite kwa miguu, wala hatutaki neno lolote lingine. Lakini mfalme wa Edomu akasisitiza, hatutawaruhusu. Mara Waedomu wenye nguvu wakatoka kupigana nao. Basi Waedomu wakakataa kuwapa ruhusa Waisraeli kupita katika mipaka yao. Waisraeli wakageuka na kushika njia nyingine. Waisraeli wote walisafiri kutoka Kadeshi wakafika kwenye mlima Hori. Basi Mwenyezi Mungu akamwambia Mose na Aroni huko kwenye mlima Hori, mpakani mwa nchi ya Edomu, Aroni atakufa hata ingia katika nchi ambayo nimewapa Waisraeli, kwa sababu nyinyi wawili mliasi amri yangu kule Neriba. Mchukue Aroni na Eleazari mwanawe, walete juu ya mlima Hori, kisha mvue Aroni mavazi yake rasmi. Umvalishe mwanawe Eleazari. Aroni atakufa akiwa huko mlimani. Mose alifanya kama alivyoamriwa na Mwenyezi Mungu. Wote watatu walipanda mlimani mbele ya jumuiya yote ya watu. Kisha Mose alimvua Aroni mavazi yake rasmi, akamvalisha mwanawe Eliazari, naye Aroni akafa pale pale mlimani. Kisha Mose na Eliazari wakateremka chini. Jumuiya yote ya watu ilipopata habari kwamba Aroni amefariki, ikafanya matanga ya siku thelathini.