Hesabu sura ya 21. Waisraeli walifunga safari kutoka mlima Hori wakapitia njia inayoelekea bahari ya Shamu ili waizunguke nchi ya Edomu, lakini njiani watu walikufa moyo. Basi wakaanza kumnung'unikia Mungu na Mose wakisema, kwa nini mmetutoa Misri tuje tukafie humu jangwani? Humu hamna chakula wala maji. Nasi tumechoshwa na chakula hiki duni. Hapo Mwenyezi Mungu akapeleka nyoka wenye sumu miongoni mwa watu. Wakawauma hata Waisraeli wengi wakafa. Basi watu wakamwendea Mose wakamwambia, Tumetenda dhambi kwa kumnungunikia Mwenyezi Mungu na wewe pia. Muombe Mwenyezi Mungu atuondolee nyoka hawa. Kwa hiyo Mose akawaombea watu. Ndipo naye Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, tengeneza nyoka wa shaba umutundike juu ya mulingoti. Mutu yeyota atakayeumwa na nyoka akimutazama nyoka huyo wa shaba atapona. Basi Mose akatengeneza nyoka wa shaba akamutundika juu ya mulingoti. Kila mutu aliyeumwa na nyoka alipomutazama nyoka huyo wa shaba alipona. Waisilaeli waliendelea na safali yao, wakapiga kambi huko Obosi. Kutoka huko walisafiri mpaka Iye Abarimu katika jangwa upande wa mashariki mwa Moabu. Kutoka huko walisafiri wakapiga kambi yao katika bonde la Zeredi. Kutoka huko walisafiri wakapiga kambi kaskazini ya mto Arnoni ambao hutiririka kutoka katika nchi ya Waamori na kupitia jangwani. Mto Arinoni ulikuwa mpaka kati ya Wamoabu na Waamori. Kwa sababu hiyo imeandikwa katika kitabu cha vita vya Mwenyezi Mungu: Mji wa Wahebu nchini Sufa na mabonde ya Arnoni na mteremko wa mabonde unaofika hadi mji wa Ari na kuelekea mpakani mwa Moabu. Kutoka huko Waisraeli walisafiri mpaka Beeri, yani kisima ambapo Mwenyezi Mungu alimwambia Mose, Wakusanyeni watu pamoja. Nani nitawapa maji. Hapo Waisraeli waliimba wimbo huu. Bubujika, bubujika bubujika maji ekisima. Kiimbieni, kiimbieni kisima kilicho chimbwa na wakuu, kilicho chimbwa kilicho chimbwa sana na wenye cheo, kwa fimbo zao, kwa fimbo zao za enzi na bakora. Bubujika, bubujika Bubujika maji ya kisima, kiimbieni kiimbieni, kisima kilicho chimbwa na wakuu, kilichochimbwa kilicho chimbwa sana na wenye cheo, kwa fimbo zao, kwa fimbo zao za enzi na bakora. Kutoka jangwani walisafiri mpaka Matana. Kutoka Matana mpaka Nahalieli, kutoka Nahalieli mpaka Bamosi, na kutoka Bamosi mpaka kwenye bonde linaloingia nchi ya Moabu kwenye kilele cha mlima Pisga kielekeacho chini jangwani. Waisraeli walimpelekea mfalme Sihoni wa Waamori ujumbe huu: Turuhusu tupite katika nchi yako. Hatutakwenda pembeni na kuingia mashambani au katika mashamba ya mizabibu, wala hatutakunywa maji ya visima vyenu. Tutapita moja kwa moja katika barabara kuu ya mfalme mpaka tumeondoka nchini mwako. Lakini Sihoni hakuwaruhusu Waisraeli wapite katika nchi yake. Aliwakusanya watu wake akaenda Yahasa jangwani kuwashambulia Waisraeli, lakini Waisraeli walimuua kwa makali ya upanga, wakaitwa nji yake tangu mto Arnoni mpaka mto Yaboki mpaka nchi ya Waamoni. Nao mpaka wa nchi ya Amoni ulikuwa unalindwa sana. Waisraeli Waliiteka miji hii yote, nao wakaishi katika miji ya Waamori katika Heshboni na vitongoji vyake. Heshboni ulikuwa mji wa Sihoni, mfalme wa Waamori, ambaye hapo awali alikuwa amepigana na mfalme wa Moabu na kuiteka nchi yake yote mpaka mto Arnoni, ndiyo maana Washairi wetu huimba: Njoni Heshiboni na kujenga mji wa Sihoni, na ujengwe na kuimarishwa. Maana moto ulitoka Heshiboni, miali ya moto ilitoka mjini kwa Sihoni. Uliuteketeza mji wa Ari wa Moabu, ukaiangamiza milima ya mto Arnoni. Ole wenu watu wa Moabu, mmeangamizwa Enyi watu wa mungu Kemoshi, umewafanya watoto wenu wa kiume kuwa wakimbizi, binti zako umewaacha wachukuliwe mateka, mpaka kwa Sihoni mfalme wa Amori. Lakini sasa wazawa wao wameangamizwa kutoka Heshboni mpaka Diboni, kutoka Nashimu mpaka Nofa karibu na Medeba. Basi Waisraeli wakakaa katika nchi ya Waamori. Kisha Mose alituma watu wapeleleze muji wa Yazeri, wakauteka pamoja na vitongoji vyake, wakawafukuza Waamori waliokaa humo. Waisraeli waligeuka wakafuata njia iendayo Bashani. Mfalme Ogu wa Bashani akatoka na jeshi lake kuwashambulia huko Edrei. Lakini Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, "Usimwogope. Maana nimemtia mikononi mwako pamoja na watu wake wote na nchi yake yote. Utamtendea kama ulivyomtendea Sihoni." Mfalme wa Amori aliyekuwa anakaa Heshboni. Basi Waisraeli wakamua Ogu, wanawe na watu wake wote, bila kumwacha hata mtu mmoja. kisha wakaitwaa nchi yake