Kumbukumbu la Sheria, sura ya 26. Baada ya kufika na kuimiliki nchi ambayo Mwenyezi Mungu Mungu wenu anawapa iwe yenu na kuishi huko, baadhi ya malimbuko ya mazao utakayovuna katika nchi anayokupa Mwenyezi Mungu, Mungu wenu, utayachukua katika kikapu mpaka pale mahali ambapo Mwenyezi Mungu Mungu wenu amepachagua pawe makao yake, utamwendea kuhani anayehudumu wakati huo na kumwambia, leo ninakiri mbele ya Mwenyezi Mungu, Mungu wangu kuwa nimeingia katika nchi aliyowaapia wazee wetu kuwa atatupa. Naye kuhani atakapochukua kikapu hicho mikononi mwako na kukiweka mbele ya madhabahu ya Mwenyezi Mungu Mungu wako, utatamka maneno haya mbele ya Mwenyezi Mungu, Mungu wako: baba yangu alikuwa mwaramu aliyetanga-tanga huko na huko, kisha akashuka kwenda Misri akaishi huko kama mgeni. Yeye na jamaa yake walikuwa watu wachache tu walipokuwa huko, lakini wakawa taifa kubwa lenye nguvu na watu wengi. Wa Misri walitutendea kwa ukatili, wakatutesa na kutulazimisha kufanya kazi ngumu ya watumwa. Kisha tukamlilia Mwenyezi Mungu, Mungu wa wazee wetu. Akasikia kilio chetu na kuyaona mateso yetu, kazi ngumu na dhuluma tulizozipata. Basi Mwenyezi Mungu akatutoa huko Misri kwa mkono wake wa nguvu. Ulionyoshwa kwa vitisho, ishara na maajabu. Alituleta hapa na kutupatia nchi hii inayotiririka maziwa na asali. Na sasa ninamletea Mwenyezi Mungu malimbuko ya mazao ya nchi ambayo amenipa. Kisha utaweka kikapu chini mbele ya Mwenyezi Mungu, Mungu wako, na kuabudu mbele yake. Nawe utafurahia mema yote ambayo Mwenyezi Mungu, Mungu wako amekujalia wewe na jamaa yako. Nao watafurahi pamoja nawe. Kila baada ya miaka mitatu kila mmoja wenu atatoa zaka za mazao yake yote kwa ajili ya Walawi na wageni, yatima na wajane ili wapate chakula chote wanachohitaji wanapokuwa katika miji yenu. Kisha utasema mbele ya Mwenyezi Mungu Mungu wako hivi, nimelitoa nyumbani kwangu fungu takatifu, nikawapa walawi, wageni, yatima na wajane, kama ulivyoniamuru nifanye. Sijavunja amri zako, wala sijasahau. Sikula zaka yoyote nilipokuwa ninaomboleza sikuitoa nje ya nyumba yangu nilipokuwa najisi, na, na sikutoa zaka hiyo kwa wafu. Nimekutii ee Mwenyezi Mungu Mungu wangu, nimefanya kila kitu ulichoamuru kuhusu zaka. Uangalie chini kutoka makao yako matakatifu mbinguni, wabariki watu wako Israeli na inchi uliyotupatia kama ulivyowaapia wazee wetu nchi inayotiririka maziwa na asali.