Kumbukumbu la Sheria, sura ya thelathini na moja. Mose aliendelea kuongea na Waisraeli wote, akawaambia, mimi sasa nina umri wa miaka mia moja na ishirini na sina nguvu ya kufanya kazi zaidi tena. Mwenyezi Mungu ameniambia kuwa sitavuka mto Yordani. Mwenyezi Mungu Mungu wenu atawatangulia na kuyaangamiza mataifa yanayoishi huko ili muimiliki nchi yao. Yoshua atakuwa kiongozi wenu kama alivyosema Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu, Mungu atayaangamiza mataifa hayo kama vile alivyowaangamiza Sihoni na Ogu, wafalme wa Waamori na nchi yao. Mwenyezi Mungu atawapeni ushindi juu yao, nanyi mtawatendea kama vile nilivyowaamuru. Muwe imara na hodari, wala msiwaogope au kutishwa nao, maana Mwenyezi Mungu, Mungu wenu ndiye anayekwenda pamoja nanyi. Yeye hataacha kuwasaidia na hatawatupa. Kisha Mose akamwita Yoshua akamwambia mbele ya watu wote wa Israeli, uwe imara na hodari, maana wewe utawaongoza watu hawa kwenda kuimiliki nchi ambayo Mwenyezi Mungu aliwaahidi babu zao, nawe utawakabidhi waimiliki. Mwenyezi Mungu ndiye anayewaongoza, yeye atakuwa pamoja nanyi, yeye hataacha kuwasaidia na hata watupa hivyo, msiogope wala msifadhaike. Basi Mose aliandika sheria hiyo akawapa makuhani wa ukoo wa Lawi, ambao walikuwa na jukumu la kubeba agano ra Mwenyezi Mungu, na wazee wote wa Isiraeli. Kisha akawaamuru akasema, kila mwaka wa saba utakuwa mwaka wa mafungulio. Katika sikukuu ya vibanda mwaka huo, wakati watu wa Israeli wanapokuja mbele ya Mwenyezi Mungu mahali pale atakapochagua, mtawasomea watu wote wa Israeli sheria hii. Wakusanye watu: wanaume, wanawake, watoto na wageni wanaoishi katika miji yenu, ili kila mmoja asikie maneno haya ya kujifunza kumcha Mwenyezi Mungu Mungu wenu na kuwa waangalifu kutekeleza maneno ya sheria hii. Nao wazawa wao ambao hawajasikia sheria ya Mwenyezi Mungu Mungu wenu, wapate kuisikia na kujifunza kumcha Mwenyezi Mungu Mungu wenu muda wote mtakaoishi katika nchi ambayo mnakwenda kuimiliki ng'ambo ya mto Yordani. Basi Mwenyezi Mungu akamwambia Mose siku yako ya kuaga dunia imekaribia. Muite Yoshua mje pamoja katika hema la mkutano ili nimpe maagizo. Basi Mose na Yoshua wakaenda katika hema la mkutano. Naye Mwenyezi Mungu akawatokea humo katika nguzo ya wingu ambayo ilisimama kwenye mlango wa hema. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, umekaribia sasa kuaga dunia, na baada ya kufariki watu wataanza kuniacha na kuiendea miungu mingine ya nchi hiyo ambamo watakwenda kuishi wataniacha na kuvunja agano nililoagana nao. Hapo hasira yangu nitawawakia siku hiyo, nami nitawaacha na kuficha uso wangu mbali nao. Wataangamizwa, maovu mengi na taabu zitawavamia, hata watambue kwamba maovu hayo yamewapata kwa kuwa Mungu wao hayuko miongoni mwao. Hakika nitawaficha uso wangu kwa sababu wamefanya mambo maovu na kuigeukia miungu mingine. Sasa andika wimbo huu uwafundishe watu wa Israeli, ili uwe ushahidi wangu dhidi yao nitakapowapeleka katika nchi inayotiririka maziwa na asali, kama nilivyowaapia babu zao. Nao wakala wakashiba na kunenepa, wataigeukia miungu mingine na kuitumikia. Watanidharau na kulivunja agano langu. Watakapovamiwa na maafa mengi na taabu, wimbo huu utawakabili kama ushahidi, kwani hautasauliwa na wazawa wao. Na hata sasa, kabla sijawapeleka katika nchi iliyoapa kuwapa, naijua mipango ambayo wanapanga. Basi. Mose aliandika wimbo huo siku hiyo hiyo, akawafundisha Waisraeli. Kisha Mwenyezi Mungu akamwagiza Yoshua mwana wa Nuni, akamwambia, uwe imara na hodari, maana utawaongoza Waisraeli katika nchi ambayo nimewaapia kuwapa, nami nitakuwa pamoja nao. Mose alipomaliza kuandika maneno ya sheria hiyo tangu mwanzo mpaka mwisho, aliwaambia Walawi waliokuwa na jukumu la kubeba lile sanduku la agano la Mwenyezi Mungu, chukueni kitabu hiki cha sheria, mkiweke karibu na sanduku la agano la Mwenyezi Mungu Mungu wenu, ili kiwe ushahidi dhidi yenu maana najua mlivyo, mulivyo waasi na wakaidi. Ikiwa mmemwasi Mwenyezi Mungu wakati niko hai pamoja nanyi, itakuwaje baada ya kifo changu? Wakusanye mbele yangu wazee wote wa makabila yenu na maofisa wenu, nipate kusema maneno haya wasikie, nayo dunia ishuhudie dhidi yao, maana ninajua kuwa baada ya kifo changu Hakika mtakuwa waovu na kuiacha ile njia niliyowaamuru muifuate, na katika siku zijazo mtakumbwa na maafa, kwa kuwa mtafanya maovu mbele ya Bwana na kumkasirisha kwa matendo yenu.