Yoshua, sura ya tisa. Wafalme wote waliokuwa ng'ambo ya mto Yordani katika nchi ya milimani na kwenye tambarare na eneo lote la pwani ya bahari ya Mediteranea kuelekea Lebanoni, Wahiti, Waamori, Wakaanani, Waperizi, Wahivi na Wayebusi waliposikia habari za Waisraeli wakakusanyika pamoja kwa nia moja ili kupigana vita na Yoshua na Waisraeli. Lakini wakazi wa Gibeoni walipopata habari juu ya jinsi Yoshua alivyo itenda miji ya Jericho na Ai, waliamua kutumia hila. Wakatayarisha vyakula, wakapakiza magunia yaliyo chakaa juu ya punda wao. Viriba vilivyo chakaa na kushonwa wakavaa viyatu nguwo zilizo chakaa na vyakula vyawo vyote vilikuwa vikavu vilivyowota ukungu basi wakamwendea yoshuwa kambini Gilgali wakamwambiya yeye na waisilaeli sisi tumetoka nchi ya mbali tafadhali tunawomba mufanye agano nasi lakini waisilaeli wakawajibu hawo wahivi tunawezaje kufanya agano nanyi labda nyinyi mnaishi karibu nasi. Nao wakamwambia Yoshua, sisi tu watumishi wako. Naye Yoshua akawauliza, nyinyi ni akina nani na mnatoka wapi? Wakamjibu, sisi watumishi wako tumetoka nchi ya mbali, na tumekuja kwa maana tumesikia sifa za jina la Mwenyezi Mungu Mungu wenu tulipata habari za umaarufu wake na yote aliyoyafanya nchini Misri. Tumesikia yote aliyowatendea wafalme wawili wa Waamori waliokuwa ng'ambo ya mto Yordani, mfalme Sihoni wa Heshboni na mfalme Ogu wa Bashani aliyekaa huko Ashtarothi. Ndipo wazee wetu na wananchi wote wa nchi yetu wakatuambia, tuchukue posho ya safari tuje kukutana nanyi na kuambia kwamba sisi ni watumishi wenu. Tafadhali fanyeni agano nasi. Tazama mikate yetu, ambayo ilikuwa bado moto tulipoichukua wakati tulipoondoka kwetu, lakini sasa imekauka na kuota ukungu. Viriba hivi tulivijaza maji vikiwa vipya, lakini sasa vimepasuka-pasuka. Hata mavazi na viatu vyetu vimechakaa kwani safari ilikuwa ndefu sana. Hivyo Waisraeli wakachukua vyakula vyao bila ya kumuuliza shauri Mwenyezi Mungu. Yoshua akafanya nao mkataba wa amani, akafanya agano kwamba atawaruhusu kuishi. Viongozi wa jumuiya ya Israeli wakawaapia kutekeleza mapatano hayo. Siku tatu baada ya kufanya agano nao Waisraeli wakagundua kwamba watu hao walikuwa jirani zao na waliishi miongoni mwao. Basi Waisraeli wakafunga safari baada ya siku tatu, wakafika katika miji yao. Miji hiyo ilikuwa Gibeoni, Kefira, Berothi na Kiriathi Yarimu, lakini Waisraeli hawakuwa uwa, maana viongozi wa jumuiya ya Israeli walikuwa wamewaapia kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli. Hivyo basi jumuiya yote ikawanung'unikia viongozi wao, lakini viongozi wa Waisraeli wakaiambia jumuiya ya watu wao: Kwa vile tumewaapia kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, sasa hatuwezi kuwadhuru. Tutawaacha waishi ili tusije tukaadhibiwa kwa sababu ya kiapo tulichokula, wacheni waishi. Hivyo wa Gibeoni wakawa wanaitumikia jamii nzima ya Israeli wakiwakatia kuni na kuwachotea maji kama viongozi wa Waisraeli walivyosema. Yoshua akawaita wa Gibeoni na kuwauliza, kwa nini mlitudanganya kwamba mlitoka nchi ya mbali na hali nyinyi mnaishi miongoni mwetu? Sasa nyinyi mmelaaniwa na baadhi yenu daima mtakuwa watumwa wa kukata kuni na kuchota maji kwa ajili ya nyumba ya Mungu wangu. Wakamjibu Yoshua, tuliambiwa kwamba kwa hakika Mwenyezi Mungu, Mungu wenu alimwamuru mtumishi wake Mose awaangamize wakazi wote wa nchi hii na kuwapa nyinyi nchi hii iwe mali yenu. Kwa hivyo tulihofia maisha yetu, na ndipo tukafanya jambo hili. Sasa sisi tumo mikononi mwako, ututendee kama unavyoona inafaa. Basi alilowatendea ni kuwaokoa mikononi mwa Waisraeli ili wasiangamizwe. Hivyo hawakuwaua. Lakini kutoka siku hiyo Yoshua aliwafanya hao kuwa wakata kuni na wachota maji kwa ajili ya jumuiya nzima ya Waisraeli na kwa ajili ya madhabahu ya Mwenyezi Mungu, popote pale Mwenyezi Mungu alipochagua mpaka hivi leo.