Yoshua, sura ya 24. Kisha Yoshua akayakusanya makabila yote ya Israeli huko Shekemu. Akawaita wazee, viongozi, waamuzi na maofisa wa Israeli nao wakaja mbele ya Mungu. Yoshua akawaambia watu wote, Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli asema hivi: hapo zamani wazee wenu waliishi ng'ambo ya mto Eufrate, wakaitumikia miungu mingine. Mzee mmoja alikuwa Tera, baba yao Abrahamu na Nahori. Mimi Mungu nilimwondoa babu yenu Abrahamu kutoka huko ng'ambo ya mto Eufrate na kumleta hapa Kanaani ambako nilimpatia wazawa wengi. Nilimpa Isaka, naye Isaka nikampa Yakobo na Esau. Nilimpa Esau milima ya Seiri ai miliki, lakini Yakobo na watoto wake walikwenda Misri. Baadaye niliwatuma Mose na Aroni, nikailetea nchi ya Misri mapigo na baadaye nikawatoa nyinyi nchini humo. Niliwatoa wazee wenu kutoka Misri na kuwaleta hadi kwenye bahari ya Shamu. Wamisri waliwafuatia wakiwa na magari na askari wapanda farasi. Waisraeli waliponililia mimi, Mwenyezi Mungu, niliweka giza kati yao na Wamisri na kuifanya bahari iwafunike Wamisri. Nyinyi wenyewe mlijionea yale niliyowatendea Wamisri. Mliishi jangwani muda mrefu. Kisha niliwaongoza hadi katika nchi ya Waamori ambao waliishi upande mwingine wa mto Yordani. Walipigana nanyi lakini mimi niliwapeni ushindi juu yao mkawaangamiza na kuiteka nchi yao. Naye Balaki mwana wa Sipori mfalme wa Moabu akaja na kuwashambulia Waisraeli akamwalika Balaamu mwana wa Beori aje kuwalaani nyinyi, lakini mimi sikumsikiliza Balaamu, naye ikambidi kuwabariki nami nikawaokoa nyinyi mikononi mwa Balaki. Alafu Mkavuka mto Yordani mkafika Yeriko. Wakazi wa Yeriko walipigana nanyi, hali kadhalika na Waamori, Waperizi, Wakanaani, Wahiti, Wagirgashi, Wahivi na Wayebusi. Hao mimi nikawatia mikononi mwenu. Nilituma manyigu mbele yenu ambayo yaliwatimua wafalme wawili wa Waamori. Hamkufanya haya kwa kupania mapanga wala nyuta zenu. Niliwapeni mashamba ambayo hamkuwa mmealima na miji ambayo hamkuijenga, ambamo sasa mnaishi na kula matunda ya mizabibu na mizeituni ambayo hamkuipanda. Sasa basi, mcheni Mwenyezi Mungu na kumtumikia kwa moyo mnyofu na uaminifu. Acheni kabisa miungu ile ambayo wazee wenu waliiabudu ng'ambo ya mto Eufrate na nchini Misri, mtumikieni Mwenyezi Mungu. Kama hamtaki kumtumikia Mwenyezi Mungu, basi chagueni leo hii ni nani mtakaye mtumikia, kwamba ni miungu ile ambayo wazee wenu waliitumikia ng'ambo ya mto Eufrate, au miungu ya Waamori ambao sasa mnaishi nchini mwao. Lakini mimi na nyumba yangu tutamtumikia Mwenyezi Mungu. Hapo watu wakamjibu, hatutaweza kamwe kumwacha Mwenyezi Mungu na kuitumikia miungu mingine, maana Mwenyezi Mungu, Mungu wetu, ndiye aliyetutoa sisi pamoja na wazee wetu katika nchi ya Misri tulikokuwa watumwa. Tukayaona kwa macho yetu wenyewe matendo ya ajabu aliyotenda, akatulinda katika safari zetu zote, na miongoni mwa watu wote ambao tulipita kati yao, Mwenyezi Mungu alituondolea watu wote, yani Waamori wote waliokaa nchini. Kwa hiyo nasi tutamtumikia Mwenyezi Mungu, maana ndiye Mungu wetu. Lakini Yoshua akawaambia, nyinyi hamwezi kumtumikia Mwenyezi Mungu, maana yeye ni Mungu mtakatifu, yeye ni Mungu mwenye wivu, naye hatawasamehe makosa na dhambi zenu. Mkimwacha Mwenyezi Mungu na kuitumikia miungu ya kigeni, atawaadhibu na kuangamiza kabisa, hata ingawa amewatendea mema haya yote. Nao watu wakamwambia Yoshua, La hasha! Sisi tutamtumikia Mwenyezi Mungu tu. Hapo Yoshua akawaambia, Nyinyi wenyewe ni mashahidi wa nafsi zenu, kwamba mmechagua kumtumikia Mwenyezi Mungu. Nao wakamjibu, Sisi tumashahidi. Naye akawaambia, Basi ondoweni miungu ya kigeni mlio nayo, mkamfuate Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli kwa moyo wenu wote. Nao wakasema tutamtumikia na kumtii Mwenyezi Mungu, Mungu wetu. Hivyo Yoshua akafanya agano na Waisraeli huko Shekemu, akawapa masharti na maagizo ya kufuata. Yoshua akayaandika haya yote katika kitabu cha sheria ya Mungu. Kisha akachukua jiwe kubwa na kulisimika chini ya mwaloni katika hema ya Mwenyezi Mungu. Alafu akawaambia watu wote, jiwe hili ndilo litakalokuwa shahidi kwetu, maana limesikia maneno yote ambayo Mwenyezi Mungu ametuambia. Kwa hiyo litashuhudia dhidi yenu, ili msije mkamkana Mungu wenu. Alafu Yoshua kawaruhusu watu waondoke, nao wakaenda kila mmoja kwake. Baada ya mambo hayo, Yoshua mwana wa Nuni na mtumishi wa Mwenyezi Mungu akafariki akiwa na umri wa miaka mia moja na kumi. Nao wakamzika kwenye eneo ambalo alikuwa amegawiwa kuwa sehemu yake huko Timna Sera katika milima ya Efraimu kaskazini ya mlima wa Gaashi. Waisraeli walimtumikia Mwenyezi Mungu muda wote wa uhai wa Yoshua. Na baada ya kifo chake waliendelea kumtumikia kwa muda walioishi wale wazee waliokuwa wameona kwa macho yao mambo yale Mwenyezi Mungu aliyowatendea Waisraeli.