Waamuzi sura ya tatu. Mwenyezi Mungu aliacha nchini mataifa yafuatayo ili kuwajaribu Waisraeli ambao walikuwa hawajapigana vita katika nchi ya Kanaani. Alifanya hivyo ili awape watu wa vizazi hivyo ujuzi wa kupigana kwani hawakuwa wameona vita. Wakuu watano wa Wafilisti, Wakanaani wote, Wasidoni na Wahivi waliohamia katika milima ya Lebanoni, kutoka mlima Baal Hermoni mpaka kufikia Hamathi. Mwenyezi Mungu alikusudia kuwatumia hao ili awajaribu Waisraeli aone kama watatii amri zake alizowaamuru wazee wao kwa njia ya Mose. Basi Waisraeli waliishi pamoja na Wakanani, Wahiti, Waamori, Waperizi, Wahivi na Wayebusi. Wakaoa binti zao na kuoza binti zao kwa vijana wa mataifa hayo na kuyabudu miungu yao. Waisraeli walitenda uovu mbele ya Mwenyezi Mungu. Wakamsahau Mwenyezi Mungu, Mungu wao, wakaabudu mabaali na maashera. Basi hasira ya Mwenyezi Mungu ikawaka dhidi ya Israeli, naye akawatia mikononi mwa Kushan-Rishathaimu mfalme wa Mesopotamia, nao wakamtumikia kwa muda wa miaka minane. WaIsraeli wakamlilia Mwenyezi Mungu, naye akawapelekea mtu wa kuwakomboa yaani Othnieli mwana wa Kenazi ndugu mdogo wa Kalebu. Basi roho ya Mwenyezi Mungu ikamjia Othnieli, naye akawa mwamuzi wa Waisraeli. Othnieli alikwenda vitani, naye Mwenyezi Mungu akamtia kushandrisha Thaimu mfalme wa Mesopotamia mikononi mwake. Hivyo nchi ikawa na amani kwa muda wa miaka arobaini. Kisha Othnieli mwana wa Kenazi akafariki. Waisraeli walitenda tena uovu mbele ya Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu akampa nguvu mfalme Egloni wa Moabu awashambulie Waisraeli kwa sababu walitenda uovu mbele ya Mwenyezi Mungu. Egloni akawakusanya Waamori na Waamaleki akaenda kupigana na Waisraeli akawashinda. Akauteka mji wa mitende, yani Yeriko. Waisraeli wakamtumikia Egloni mfalme wa Moabu kwa muda wa miaka kumi na minane. Lakini Waisraeli walipomlilia Mwenyezi Mungu, basi aliwapelekea mtu wa kuwakomboa, yani Ehudi, aliyekuwa wa mkono wa kushoto, mwana wa Gera wa kabila la Benyamini. Waisraeli walimtuma apeleke zawadi zao kwa Egloni mfalme wa Moabu. Ehudi akajitengenezea upanga wenye makali kuwili urefu wake sentimita hamsini. Akaufunga kiunoni mwake upande wa kulia, ndani ya mavazi yake. Kisha akampelekea Egloni zile zawadi. Egloni alikuwa mtu mnene sana. Ehudi alipomaliza kutoa zawadi, akawaambia watu waliobeba zawadi waondoke, lakini yeye alipofika kwenye sanamu za mawe yaliyochongwa karibu na Gilgali, alimrudia Egloni akasema, nina ujumbe wa siri kwako, ee mfalme. Mfalme akawaamuru watumishi wakae kimya, nao wakatoka nje, naye Ehudi akamkaribia pale alipokaa katika chumba chake chenye baridi barazani, akamwambia nina ujumbe wako kutoka kwa Mungu. Mfalme akainuka kitini mwake na kusimama. Ehudi akauchomoa upanga wake kwa mkono wake wa kushoto kutoka paja lake la kulia, akamchoma nao tumboni mwake. Upanga ukaingia ndani pamoja na mpini wake mafuta yakaufunika upanga huo, kwani Ehudi hakuutoa tena ukawa umetokea kwa nyuma. Kisha Ehudi akatoka nje barazani baada ya kuifunga milango ya chumba hicho kwa ufunguo.