Waamuzi, sura ya nne. Baada ya kifo cha Ehudi, Waisraeli walitenda tena uovu mbele ya Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu akawatia mikononi mwa Yabini, mfalme wa Kanaani ambaye aliishi huko Hazori. Kamanda wa jeshi lake alikuwa Sisera. Mwenyeji wa Harosheth Hagoimu. Mfalme Yabini alikuwa na magari ya vita mia tisa ya chuma. Aliwakandamiza sana Waisraeli kwa miaka ishirini. Nao wakamlilia Mwenyezi Mungu awasaidie. Wakati huo kulikuwa na nabii mwanamke aliyeitwa Debora, mke wa Lapidothi, aliyekuwa mwamuzi wa Waisraeli wakati huo. Debora Alikuwa na mazoea ya kuketi chini ya mtende uliokuwa kati ya mji wa Rama na mji wa Betheli katika nchi ya milima ya Efraimu. Watu wa Israeli walimjia ili awaamulie mashauri yao. Siku moja alimwita Baraki mwana wa Abinoamu wa Kedeshi katika nchi ya Naftali. Alipokuja alimwambia, Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, anakuamuru hivi: nenda ukusanye watu wako mlimani Tabori, uchague watu elfu kumi kutoka makabila ya Naftali na Zebuluni. Mimi ntamchochea Sisera, jemadari wa jeshi la Yabini, aje na majeshi na magari yake kupigana nawe kwenye mto Kishoni na kumtia mikono mikononi mwako. Baraki akamwambia Debora, kama utakwenda pamoja nami nitakwenda, lakini usipokwenda pamoja nami sitakwenda. Debora akamjibu, sawa, nitakwenda pamoja nawe, lakini hutapata heshima yoyote ya ushindi maana Mwenyezi Mungu atamtia Sisera mikononi mwa mwanamke. Basi Debora akafuatana na Baraki kwenda Kedeshi. Baraki akayaita makabila ya Naftali na Zebuluni huko Kedeshi. Watu elfu kumi wakamfuata. Debora akaenda pamoja naye. Wakati huo Heberi mkeni Alikuwa amejitenga na wakeni wenzake ambao ni wazawa wa Hobabu baba mkwe wa Mose. Alikuwa amepiga hema lake mbali huko kwenye mwaloni wa Zaananimu karibu na Kedeshi. Sisera alipopata habari kwamba Baraki mwana wa Binoamu amekwenda mlimani Tabori alikusanya jeshi lake lote na magari yake mia tisa ya chuma, akaondoka Harosheth Hagoimu akaenda kwenye mto Kishoni. Debora akamwambia Baraki, inuka! Leo ni siku ambayo Mwenyezi Mungu atamtia Sisera mikononi mwako. Mwenyezi Mungu anakwenda mbele yako basi Baraki akashuka kutoka mlimani Tabori akiwaongoza watu wake elfu kumi. Baraki akafanya mashambulizi, naye Mwenyezi Mungu akamtimua Sisera na jeshi lake lote mbele ya Baraki kwa upanga. Sisera akatoka katika gari lake akakimbia kwa miguu. Baraki akalifuatia jeshi hilo na magari mpaka Harosheth Hagoimu na kuwaua wanajeshi wote wa Sisera kwa mapanga. Hakubaki hata mtu mmoja. Lakini Sisera alikimbia kwa miguu mpaka hemani kwa Yaeli, mke wa Heberi mkeni. Alifanya hivyo kwa sababu kulikuwa na amani kati ya mfalme ya bini wa Hazori na jamaa ya Heberi. Yaeli akatoka kumulaki Sisera, akamwambia, Bwana wangu karibu kwangu, wala usiogope. Akaingia hemani mwake, akamufunika kwa blanketi. Sisera akamwambia Yaeli, tafadhali nipe maji kidogo ninywe, maana ninakiu. Akampa maziwa badala ya maji, kisha akamfunika tena. Sisera akamwambia simama, mlangoni mwa hema. Mtu yeyote akija kukuuliza kama kuna mtu yeyote hapa, mwambie hakuna. Lakini Yaeli mke wa Heberi akachukua kigingi cha hema na nyundo, akamwendea pole pole akakipigilia kile kigingi cha hema katika paji la uso wake, kikapenya mpaka udongoni, kwa maana alikuwa amelala fofofo kwa uchovu. Basi Sisera akafa papo hapo. Naye Baraki alipokuwa anamfuatilia Sisera, Yaeli akatoka nje kumlaki akamwambia, Njoo nami nitakuonesha yule unayemtafuta. Baraki akaingia ndani ya hema la Yaeli na kumkuta Sisera chini amekufa na kigingi cha hema pajini mwake. Hivyo siku hiyo Mungu akawapa Waisraeli ushindi juu ya mfalme Yabini wa Kanaani. Waisraeli wakaendelea kumwandama Yabini mfalme wa Kanaani mpaka walipomwangamiza.