Samweli wa kwanza sura ya tisa. Katika kabila la Benyamini kulikuwa na mtu mmoja tajiri aliyeitwa Kishi. Yeye alikuwa mtoto wa Abieli, mwana wa Zero, mwana wa Bekorasi, mwana wa Afia Mbenyamini. Kishi alikuwa na mtoto wa kiume aliyeitwa Shauli. Shauli alikuwa kijana mzuri. Na hakuna mtu katika Israeli aliyelingana na Shauli kwa uzuri. Shauli alikuwa murefu zaidi kuliko mtu yeyote katika nchi ya Israeli. Watu wote walimfikia mabegani. Siku moja punda wa Kishi baba yake Shauli walipotea. Hivyo Kishi akamwambia Shauli, mchukuwe mmoja wa watumishi uwende kuwatafuta punda. Wakawatafuta kwenye nchi ya milima ya Efraimu na eneo la Shalisha, lakini hawakuwaona huko. Halafu wakafika Shalimu na huko hawakuwaona. Wakawatafuta katika nchi ya Benyamini, hata hivyo hawakuwapata. Walipofika kwenye nchi ya Sufu, Shauli alimwambia mtumishi wake, turudi nyumbani, la sivyo baba yangu ataacha kufikiria juu ya punda na badala yake atakuwa na wasiwasi juu yetu. Yule mtumishi akamwambia, ngoja kidogo, katika mji huu kuna mtu wa Mungu ambaye anaheshimiwa sana, kila asemalo huwa kweli. Sasa tumuendee, labda anaweza kutuambia jinsi safari yetu itakavyokuwa. Shauli akamuuliza, lakini tukimwendea tutampa nini? Tazama, mikate katika mifuko yetu imekwisha, na hatuna chochote cha kumpa huyo mutu wa Muungu. Tuna nini? Yule mtumishi akamjibu Shauli, ona, mimi nina fedha robo shekeli, nitamupa huyo mtu wa Muungu ili atuambie juu ya safari yetu. Hapo awali katika Israeli, kama mtu akitaka kumuwomba Muungu, shauri alisema Haya, njoo twende kwa muonaji, kwani mtu anayeitwa nabii siku hizi hapo awali aliitwa muonaji. Shauli akamjibu hilo ni jambo jema, haya twende. Hivyo wakaenda kwenye mji alimokuwa anakaa yule mtu wa Mungu. Walipokuwa anapanda mlima kuelekea mjini, wakakutana na wasichana waliokuwa wakienda wakiyenda kuteka maji Wakawauliza wasichana hao, "Je, muonaji yuko mjini?" Wale wasichana wakawajibu, "Ndiyo, yuko tena, yuko mbele yenu. Mkifanya haraka, mtamkuta ameingia tu mjini leo, kwa sababu leo watu watatambika huko mlimani. Mara mtakapoingia mjini, mtamkuta kabla hajakwenda mahali pa ibada mlimani, ili kula maana watu hawatakula mpaka kwanza yeye abariki tambiko. Baadaye wale walioalikwa watakula. Hivyo nendeni haraka, mtakutana naye mara hivyo. Shauli na mtumishi wake walikwenda mjini. Walipokuwa wanaingia mjini, walimuona Samweli akitoka mjini na anaelekea mahali pa juu. Jana yake kabla Shauli hajafika mjini hapo, Mwenyezi Mungu alikuwa amemwambia hivi: Samweli, kesho wakati kama huu nitakuletea mtu kutoka nchi ya kabila la Benyamini, nawe utamtia mafuta kuwa mtawala wa watu wangu Israeli yeye atawaokoa watu wangu kutoka kwa Wafilisti, kwani nimeyawona mateso ya watu wangu na kilio kilio chao kime kimenifikia. Samueli alipomuona tu Shauli, Mwenyezi Mwenyezi Mungu alimwambia, huyu ndiye yule mutu niliye kuwambia yeye ndiye atakaye watawala watu wangu. Hapo Shauli alimwendea Samweli aliyekuwa karibu na lango la mji na kumuuliza na kuomba, unionyeshe nyumba ya muonaji. Samweli akamjibu, mimi ndiye muonaji, nitangulieni kwenda mahali pa juu, kwani leo mtakula pamoja nami. Kesho asubuhi maswali yote ulio nayo nitayajibu kuhusu wale punda waliyopotea siku tatu zilizopita. Msiwe na wasiwasi juu, wamekwisha wamekwishapatikana. Lakini ninani yule ambaye Waisiraeli wanamtaka sana? Je, si wewe na jamaa yote ya baba yako? Shauli akajibu, mimi ni wakabila la Benyamini, kabila dogo kuliko makabila yote ya Israeli, na katika kabila lote la Benyamini jamaa yangu ndiyo ndogo kabisa. Lakini kwa nini unanizungumzia namna hiyo?