Samweli wa kwanza, sura ya 18. Shauli alipomaliza kuzungumza na Daudi, Yonathani mwana wa Shauli alivutwa sana na Daudi. Akampenda kwa moyo wake wote, kama alivyojipenda yeye mwenyewe. Tangu siku hiyo, Shauli akamchukua Daudi nyumbani kwake, asimruhusu kurudi nyumbani kwa baba yake. Kwa kuwa Yonathani alimpenda Daudi kama roho yake alifanya agano naye. Alivua vazi alilovaa na kumupa Daudi pamoja na silaha zake, hata upanga, upinde na mukanda wake. Kokote Daudi alikotumwa na Shauli, Daudi alifanikiwa. Hivyo Shauli akamufanya kuwa mukuu wa jeshi lake. Jambo hilo liliwafurahisha watu wote, hata watumishi wa Shauli. Asikari walipokuwa wanarudi nyumbani pamoja na Daudi baada ya kumuuwa yule mufilisiti, wanawake kutoka kila muji katika Israeli isilaeli walitoka kwenda kumulaki mufalume Shauli. Wanawake nao nawo walikuwa wanaimba nyimbo za furaha wakipiga matari na vinubi piya walikuwa wanacheza na kuimba nyimbo za kuitikia, na hivi, Shauli ambehuwa maelfu yake na Daudi ameua makumi elfu yake Shauli ameua maelfu yake na Daudi ameua makumi elfu yake. Shauli hakupendezwa na maneno ya wimbo huo, hivyo akakasirika sana, akasema: wamempa Daudi makumi elfu, lakini mimi wamenipa maelfu tu, lililobakia ni kumpa Daudi ufalme. Tangu siku hiyo, Shauli akawa anamuonea kijicho Daudi. Kesho yake, roho muovu kutoka kwa Mungu alimvamia Shauli kwa ghafla, akawa anapayuka payuka kama mwenda wazimu. Nyumbani kwake, Daudi alikuwa anapiga kinubi kama alivyofanya siku zote. Shauli alikuwa na mkuki mkononi mwake. Basi alimtupia Daudi mkuki mara mbili. Kwani alifikiri nitambana Daudi ukutani lakini Daudi alikwepa mara zote mbili Shauli alikuwa anamuogopa Daudi kwa kuwa Mwenyezi Mungu alikuwa pamoja naye lakini Mwenyezi Mungu alikuwa amemwacha Shauli hivyo Shauli akamuondoa na kumfanya kiongozi wa wanajeshi elfu moja naye Daudi akawaongoza vyema vitani Daudi Alifanikiwa katika kila kitu alichofanya, kwani Mwenyezi Mungu alikuwa pamoja naye. Shauli alipoona kufanikiwa kwa Daudi, akawa anamuogopa, lakini watu wote wa Israeli na Yuda walimpenda Daudi, kwani aliwaongoza vizuri vitani na kuwarudisha na mafanikio. Shauli akamwambia Daudi, huyu ni Merabu binti yangu mkubwa, nitakuoza awe mkeo kwa masharti mawili: uwe askari wangu shupavu na mtiifu, upigane vita vya Mwenyezi Mungu. Shauli alidhani kwa njia hiyo Wafilisti watamuua Daudi, ili kitendo hicho asikifanye yeye mwenyewe. Daudi akamwambia Shauli, mimi ni nani hata mfalme awe baba mkwe wangu? Ukoo wangu wenyewe na hata jamaa ya baba yangu si maarufu katika Israeli. Lakini wakati ule ambapo Merabu binti yake Shauli angeozwa kwa Daudi, aliozwa kwa Adrieli kutoka mji wa Mehola. Hata hivyo, Mikali binti mwingine wa Shauli alimpenda Daudi. Shauli alipoambiwa, alifurahi sana. Shauli alifikiri, ngoja nimuoze huyu ili awe mtego kwake na bila shaka Wafilisti watamuua. Hivyo Shauli akamwambia Daudi mara ya pili, sasa nitakuwa baba mkwe wako. Alafu Shauli aliwaamuru watumishi wake akisema, ongea faraghani na Daudi na kumwambia, mfalme anapendezwa sana nawe, hata watumishi wake pia wote wanakupenda. hivyo sasa kubali kuwa mkwewe mfalme. Basi watumishi hao wa Shauli walimwambia Daudi maneno hayo faragani, naye akawaambia, mimi ni mtu maskini na duni. Je, mnadhani mfalme kuwa baba mkwe wangu ni jambo rahisi? Wale watumishi walimweleza Shauli kama Daudi alivyosema. Shauli akawaambia, mwambieni Daudi hivi Kile ambacho mfalme anataka kama mahari ya binti yake ni magovi mia moja ya Wafilisti, ili ajilipize kisasi cha adui zake. Hivi ndivyo Shauli alivyopanga, Daudi ya uwawe na Wafilisti. Wale watumishi walipomweleza Daudi yale matakwa ya Shauli, Daudi alifurahi kuwa mfalme atakuwa baba mkwe wake. Kabla ya siku ya harusi Daudi na watu wake walikwenda wakawaua wafilisti mia mbili na kuyachukua magovi yao mpaka kwa mfalme Shauli. Hapo akamuhesabia idadi kamili, ili mfalme awe baba mkwe wake Daudi. Hivyo Shauli akamuoza Daudi binti yake Mikali awe mke wake. Lakini Shauli alipoona wazi kwamba Mwenyezi Mungu alikuwa pamoja na Daudi na kuwa Mikali binti yake alimpenda mno Daudi, alizidi kumuogopa Daudi. Shauli akawa adui wa Daudi daima. Jeshi la Wafilisti lilikwenda kupigana na Waisraeli, lakini kila mara walipopigana vita, Daudi alipata ushindi kuliko watumishi wa Shauli. Hivyo jina lake Daudi likazidi kusifiwa sana.