Samweli wa kwanza, sura ya 23. Basi Daudi alibaki ngomeni jangwani katika nchi ya milima ya mbuga za Zifu. Shauli alimtafuta kila siku. Lakini Mungu hakumtia Daudi mikononi mwa Shauli. Daudi alijua kuwa Shauli alitaka kuyaangamiza maisha yake. Daudi akawa katika mbuga za Zifu huko Horeshi. Yonathani, mwana wa Shauli, alimufuata Daudi huko Horeshi, akamutiya moyo kwamba Mungu anamulinda. Yonathani alimwambia, usiogope. Baba yangu Shauli hata kupata wewe, utakuwa mfalume wa Isiraeli, mimi nitakuwa wapili wako. Hata Shauli baba yangu anajuwa jambo hili. Hao wote wawili wakafanya agano mbele ya Mwenyezi Mungu. Daudi akabaki mjini Horeshi na Yonathani akaenda zake nyumbani. Shauli alipokuwa bado huko Gibea, Wazifu wakamwendea na kumwambia, Daudi anajificha katika nchi yetu kwenye ngome huko Horeshi kwenye mlima Hakila ulio upande wa kusini wa Yeshimoni. Sasa mfalme Njoo ili utekeleze yaliyomo moyoni mwako. Na, na kwa upande wetu, jukumu letu litakuwa kumtia Daudi mikononi mwako. Shauli akawajibu, Nyinyi kweli mnanionea huruma. Mwenyezi Mungu na awabariki. Nendeni mkahakikishe tena mjue mahali anapojificha na ni nani amemwona mahali hapo. Maana nimeambiwa kwamba yeye ni mjanja sana. Chunguzeni kila upande, mjue mahali anapojificha, kisha mniletee habari kamili, alafu nitakwenda pamoja nanyi. Na ikiwa bado atakuwa yuko huko, basi mimi nitamsaka miongoni mwa maelfu yote ya watu wa Yuda. Basi wakaondoka kwenda Zifu, wakimtangulia Shauli. Wakati huo Daudi na watu wake walikuwa katika mbuga za maoni katika bonde la Araba kusini mwa Yeshimoni. Shauli na watu wake wakaanza kumutafuta Daudi, lakini Daudi alipoambiwa habari hizo alikwenda kujificha kwenye miyamba iliyoko katika mbuga za maoni na kukaa huko. Shauli aliposikia habari hizo alimfuatilia Daudi huko kwenye mbuga za maoni. Shauli na watu wake walikuwa upande mmoja wa mlima na Daudi na watu wake walikuwa upande mwingine wa mlima. Daudi alipokuwa anaharakisha kukimbia Shauli naye alikuwa anamkaribia kumkamata Daudi. Hapo mtu mmoja akamwendea Shauli na kumwambia, Njo haraka, Wafilisti wanaishambulia nchi. Hivyo Shauli akaacha kumfuatilia Daudi. Akayenda kupigana na Wafilisti. Ndio maana mahali hapo pakaitwa Mwamba wa Matengano. Daudi aliondoka mahali hapo, akaenda kuishi kwenye ngome ya mji wa Engedi.