r sura hata ikawa. Katika mwanzo wa mwaka mpya, wakati ambapo wafalme huenda vitani, Daudi alimtuma Yoabu na maofisa wake pamoja na Waisraeli wote kupigana na waliteka nyara wa Amoni na kuuzingira mji wa Raba, lakini Daudi alibaki Yerusalemu. Siku moja, wakati wa jioni, Daudi aliamka kitandani akayenda kwenye paa ya ikulu. Alipokuwa anatembea huko juu, alimuwona mwanamuke mmoja akioga, na mwanamuke huyo alikuwa mzuri sana. Daudi akatuma mutu kuuliza, mwanamuke huyo ni nani? Mtu huyo akamwambiya Daudi, mwanamuke huyo ni Batisheba binti wa Eliabu na ni mke wa Uria Muhiti. Basi Daudi alituma wajumbe wamulete basi Bathsheba akaja kwa Daudi, naye Daudi akalala naye. Mwanamuke huyo alikuwa ndiyo tu amejitakasa baada ya hedhi yake, kisha akarudi nyumbani kwake. Mwanamuke huyo akapata mimba, naye akatuma habari kwa Daudi kuwa na mimba yake. Basi Daudi akamutumia Yoabu ujumbe, mtume Uria muhiti kwangu. Naye Yoabu akamtuma Uria kwa Daudi. Uria alipofika kwake, Daudi alimuuliza habari za Yoabu, watu wote, na hali ya vita. Halafu Daudi alimwambia Uria, rudi nyumbani kwako ukanawe miguu yako. Uria alitoka nyumbani kwa mfalme na mara mfalme akampelekea zawadi, lakini Uria hakurudi nyumbani kwake, bali alilala pamoja na watumishi wote wa bwana wake kwenye lango la ikulu. Daudi alipoambiwa kwamba Uria hakwenda nyumbani kwake, Daudi alimuuliza Uria, wewe umetoka safari, kwa nini hukuenda nyumbani kwako? Uria alimjibu Daudi, sanduku la agano pamoja na majeshi yote ya Israeli na Yuda yanakaa kwenye vibanda vitani Bwana wangu Yoabu na watumishi wake wote wamepiga kambi mbugani. Je, ni sawa mimi niende nyumbani nikale na kunywa na kulala na mke wangu? Kama uishivyo na roho yako inavyoishi, sitafanya kitu cha namna hiyo. Kisha Daudi akamwambia Uria, "Basi, kaa hapa leo pia, na kesho nitakuacha urudi." Hivyo Uria akabaki mjini Yerusalemu siku hiyo. Siku iliyofuata Daudi alimwalika Uria kula na kunywa huko kwake, akamfanya Uria alewe. Hata hivyo usiku ule Uria hakwenda nyumbani kwake, ila alilala kwenye kochi lake pamoja na watumishi wa bwana wake. Asubuhi yake Daudi alimwandikia ya Yoabu barua, akampa Uria aipeleke kwa Yoabu. Katika barua hiyo Daudi aliandika hivi: Muweke Uria kwenye mstari wa mbele mahali ambako mapigano ni makali kabisa, kisha umuache huko na kurudi nyuma ili apigwe afe. Basi Yoabu alipokuwa na uzingira mji alimweka Uria mahali ambapo alijua wazi wanajeshi wa adui walikuwa hodari sana. Wakazi wa mji huo walitoka katika mji wao na kupigana na Yoabu, baadhi ya watumishi wa Daudi waliuawa. Uria mhiti naye aliuawa pia. Kisha Yoabu alipeleka habari zote kwa Daudi, akimweleza juu ya vita. Yoabu akamwamuru huyo mtumishi aliyemtuma hivi: baada ya kumweleza mfalme mambo yote kuhusu vita, akikasirika na kukuuliza, kwa nini mlikwenda karibu na mji mlipokuwa mnapigana? Hamkujua kwamba wangewapiga mishale kutoka kwenye kuta za mji wao. Nani alimuua Abimeleki mwana wa Yerubeshethi? Si alikuwa mwanamke mmoja mjini Thebesi ambaye alitupa jiwe la kusagia kutoka kwenye ukuta nalo likamuua Abimeleki? Kwa nini basi mlikwenda karibu na ukuta? Basi wewe utamwambia hivi, hata mtumishi wako Uria muhiti naye amekufa. Yule mjumbe alikwenda kwa Daudi na kumwambia yote aliyotumwa na Yoabu ayaseme. Yule mjumbe akamwambia Daudi, adui zetu walituzidi nguvu, wakatoka nje ya miji na kutushambulia nyikani, hata hivyo sisi tuliwarudisha mpaka kwenye lango la mji. Halafu wakatupiga mishale, sisi watumishi wako, kutoka ukutani. Baadhi ya watumishi wako waliuawa. Hata mtumishi wako Uria Mhiti naye amekufa. Daudi akamwambia yule mjumbe, utamwambia hivi Yoabu: jambo hili lisikusumbue, kwani upanga hauna macho, vita huua yeyote yule. Bali imarisha mashambulizi dhidi ya mji hadi umeuangamiza mji huo ndivyo utakavyomtia moyo Yoabu. Bathsheba mke wa Uria aliposikia kwamba mumewe Uria amekufa, alimuomboleza mumewe. Muda wa matanga ulipokwisha, Daudi aliagiza Bathsheba achukuliwe na kupelekwa nyumbani kwake. Bathsheba akawa mke wa Daudi, naye akamzalia Daudi mtoto wa kiume. Lakini jambo hilo alilofanya Daudi lilimchukiza Mwenyezi Mungu.