Samueli wa pili sura ya kumi na mbili. Basi Mwenyezi Mungu akamutuma nabii Nathani kwa Daudi. Nathani alimwendea Daudi akamwambia, kulikuwa na wanaume wawili katika muji mmoja. Mmoja alikuwa tajiri na mwingine alikuwa masikini. Yule tajiri alikuwa na kondoo wengi na ng'ombe wengi lakini yule masikini alikuwa na mwanakondoo mudogo mmoja jike ambaye alikuwa amemununuwa. Alimutunza naye akakuwa nyumbani mwake pamoja na watoto wake. Alimulisha mwanakondoo huyo chakula kile kile kama chake na kunyweya kikombe chake, naye piya alikuwa akimupakata kifwani. Mwanakondoo huyo alikuwa kama binti kwa yule mutu masikini. Siku moja yule tajiri alifikiwa na mgeni. Basi tajiri huyo hakutaka kuchukua mmoja wa kondoo wake mwenyewe au ng'ombe wake amchinjie mgeni wake, ila alikwenda na kumnyang'anya yule maskini mwana kondoo wake, akamchinjia mgeni wake. Daudi aliposikia hayo akawaka hasira dhidi ya yule tajiri. Akamwambia nabii Nathani, na apa kwa Mwenyezi Mungu aliye hai kwamba mtu aliyefanya jambo hilo anastahili kufa. Ni lazima mlipe yule maskini mwanakondoo huyo tena mara nne, kwani ametenda jambo baya na hakuwa na huruma. Nathani akamwambia Daudi, wewe ndiwe huyo mtu. Sasa Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli anasema hivi: Mimi nilikupaka mafuta uwe mfalme juu ya Israeli na kukuokoa mikononi mwa Shauli. Nilikupa nyumba ya bwana wako na wake zake wawe wako, tena nikakupa watu wa Israeli na Wayuda uwatawale. Na kama haya yangekuwa kidogo mno kwako, ningekuongezea mara mbili zaidi ya hayo. Kwa nini basi umedharau neno langu mimi Mwenyezi Mungu, ukafanya uovu huu mbele yangu? Umemuuwa Uria muhiti kwa upanga, ukamuchukuwa muke wake kuwa mkeo. umewatumia waamoni kumuuwa Uria vitani. Kwa hiyo basi kwa kuwa umenidharau na umemuchukuwa muke wa Uria muhiti kuwa mkeo mauaji hayataondoka katika jamaa yako. Sikiliza, Mwenyezi Mungu asema: tazama, nitazusha maafa katika jamaa yako mwenyewe. Nitawachukua wake zako, ukiona kwa macho yako mwenyewe na kumpa jirani yako, naye atalala nao hadharani. Wewe ulifanya jambo hilo kwa siri, lakini mimi nitayafanya haya mbele ya Waisraeli wote hadharani. Basi Daudi akamwambia Nathani, "Nimetenda dhambi dhidi ya Mwenyezi Mungu." Nathani akamwambia, "Mwenyezi Mungu amekusamehe dhambi yako nawe hutakufa." Hata hivyo, kwa kuwa kwa tendo lako, umemdharau kabisa Mwenyezi Mungu, mtoto wako atakufa. Kisha Nathani akarudi nyumbani kwake. Mwenyezi Mungu alimpiga mtoto ambaye Bathsheba mkewe Uria alimzalia Daudi, na yakawa mgonjwa. Daudi alimuomba Mungu mtoto apate nafuu. Alikwenda chumbani kwake na usiku kucha akalala sakafuni. Wazee waliokuwa na mwangalia katika jumba hilo walimfuata na kumsihi aamke, lakini yeye alikataa na hakula chakula chochote pamoja nao. Juma moja baadaye mtoto huyo akafa. Watumishi wa Daudi waliogopa kumwambia kuwa mtoto amekufa, kwani walifikiri mtoto huyo alipokuwa hai, tulizungumza naye lakini hakutusikiliza sasa tutamwambiaje kuwa mtoto wake amekufa? Huenda akajidhuru. Daudi alipowaona watumishi wake wananong'onezana, akagundua kuwa mtoto wake amekufa, hivyo akawauliza, je, mtoto amekufa? Nao wakamjibu. Kisha Daudi aliinuka kutoka sakafuni, akaoga, akajipaka mafuta na kubadilisha mavazi yake. Halafu akaenda katika nyumba ya Mwenyezi Mungu na kuabudu. Kisha akarudi nyumbani, na alipotaka chakula akapewa, naye akala. Ndipo watumishi wake wakamuuliza ni jambo gani hili ulilofanya? Mtoto alipokuwa hai, wewe ulifunga na kumlilia, lakini alipokufa umeinuka ukala chakula. Daudi akawajibu ni kweli, mtoto alipokuwa hai nilifunga na kulia. Nilifanya hivyo kwani nilifikiri, nani anajua, huenda Mwenyezi Mungu akanirehemu ili mtoto aishi. Lakini sasa amekufa, ya nini nifunge? Je, mimi naweza kumrudisha duniani? Siku moja nitakwenda huko alikokwenda, lakini yeye hawezi kurudi kwangu. Halafu Daudi akamfariji Bathsheba mkewe, akalala naye, naye akapata mimba na kujifungua mtoto wa kiume, ambaye Daudi alimwita Solomoni. Mwenyezi Mungu alimpenda mtoto huyo, naye akamtuma Nabii Nathani kwa Daudi kuwa amwite mtoto huyo Yedidia kwa ajili ya Mwenyezi Mungu. Wakati huo Yoabu aliushambulia Raba mji wa Waamoni naye akauteka huo mji wa kifalme. Yoabu akatuma ujumbe kwa Daudi. Nimeushambulia mji wa Raba. Nami nimelikamata bwawa lao la maji. Sasa wakusanye watu wote waliosalia. Upige kambi kuzunguka na kuuteka. La sivyo nikiuteka utaitwa kwa jina langu. Hivyo Daudi akakusanya watu wote akahenda Raba, akaushambulia na kuuteka muji huwo. Kisha akachukua taji ya mfalume wao kutoka kichwani pake. Uzito wa taji hiyo ya dhahabu ulikuwa kilo thelathini na tano, na ndani yake mulikuwamo jiwe la thamani, naye Daudi akavikwa taji hiyo kichwani pake. Piya aliteka idadi kubwa sana ya nyara katika muji huwo. Halafu aliwachukua watu wa mji huo akawaweka wafanye kazi wakitumia misumeno, sururu za chuma, mashoka ya chuma na kuwatumia kufanya kazi katika tanuru ya matofali. Hivyo ndivyo alivyoitenda miji yote ya Waamoni. Hatimaye Daudi na watu wote walirudi Yerusalemu.