Samweli wa pili sura ya 18. Daudi aliwahesabu watu waliokuwa pamoja naye, akawagawanya katika vikosi vya maelfu chini ya makamanda wao na vikosi vya mamia navyo chini ya makamanda wao. Daudi akalituma jeshi lake vitani katika vikosi vitatu: theluthi moja chini ya Yoabu, theluthi ya pili chini ya Abishai mwana wa Seruya ndugu ya Yoabu, na theluthi ya tatu chini ya Itai Mugiti. Kisha mufalume Daudi akawambiya wote, mimi mwenyewe binafsi nitakwenda pamoja nanyi. Lakini watu wakamwambiya, hutatoka maana mana, ikiwa tutakimbiya hawatajali juu yetu, ikiwa nusu yetu watakufa piya hawatajishugulisha juu yetu, lakini wewe una thamani kuliko watu elufu kumi miyongoni mwetu. Hivyo inafaa wewe ubaki mujini na kutupelekea musaada ukiwa mujini. Mufalume akawaambia, lolote munaloona nibola kwenu nitalitenda. Hivyo mufalume akasimama kando ya lango huku jeshilake likipita mamia na maelfu. Mfalme akawaamuru Yoabu, Abishai na Itai, kwa ajili yangu mtendeeni yule kijana Absalomu kwa upole. Watu wote walimsikia mfalme alipoamuru makamanda wake kuhusu Absalomu. Hivyo jeshi la Daudi likaenda nyikani kupigana na watu wa Israeli. mapigano hayo yalifanyika katika msitu wa Efulaimu. Watumishi wa Daudi waliwashinda watu wa Isilaeli. Mauwaji ya siku hiyo yalikuwa makubwa, kwani watu ishilini elufu waliuwawa. Mapigano hayo yalienea nchini kote, na watu wengi walikufa msituni kuliko wale waliouawa kwa upanga vitani. Kisha Abusalomu, akiwa amepanda nyumbu, alikutana na watumishi wa Daudi nyumbu huyo alipokuwa na pita chini ya tawi kubwa la mwaloni, hapo kichwa cha Abusalomu kikakwama kwenye mwaloni. Abusalomu akaachwa na ning'iniya juu, lakini nyumbu wake akaendelea mbele. Mutu fulani aliyewona tukio tukiyo hilo akamwambiya Yoabu, nimemuwona Abusalomu akining'iniya kwenye mwaloni. Yoabu akamwambiya mutu huyo, nini? Ulimuona Absalom? Kwa nini basi hukumpiga papo hapo hadi aridhini? Ningefurahi kukulipa vipande kumi vya fedha na mkanda. Lakini yule mtu akamwambia Yoabu, hata kama ningeuona uzito wa vipande elfu moja vya fedha mkononi mwangu nisingeunyosha mkono wangu dhidi ya mwana wa mfalme." Maana tulimsikia mfalme alipokuamuru wewe Abishai na Itai kwamba kwa ajili yake mumlinde kijana Absalomu. Kwa upande mwingine, kama ningemtendea kwa hila, na hakuna lolote linalofitika kwa mfalme, wewe mwenyewe ungeniruka. Yoabu akamwambia mimi sina wakati wa kupoteza pamoja nawe. Hapo Yoabu akachukua mikuki midogo mitatu mkononi mwake Akahenda na kumuchoma Abusalomu moyoni, Abusalomu akiwa bado hai kwenye tawi la mwaloni. Kisha vijana kumi waliombebea silaha Yoabu wakaja kumzunguka Abusalomu, wakamupiga na kumuwuwa. Ndipo Yoabu akapiga tarumbeta na wanajeshi wote wakarudi kuwafuatia watu wa Israeli, kwani Yoabu aliwakataza. Wakamchukua Abusalomu wakamtupa kwenye shimo kubwa msituni na kurundika rundo kubwa sana la mawe. Watu wote wa Israeli wakakimbia kila mmoja nyumbani kwake. Absalomu wakati wa uhai wake alikuwa amejijengea na kujisimikia nguzo iliyoko kwenye bonde la mfalme, kwani alisema mimi sina mtoto wa kiume wa kudumisha jina langu ili nikumbukwe. Nguzo hiyo aliipa jina lake na inaitwa nguzo ya Absalomu mpaka leo. Kisha Ahimasi mwana wa Sadoki akasema, niruhusu nikimbie kumpelekea mfalme habari hizi, kuwa Mwenyezi Mungu amemkomboa katika nguvu za adui zake. Yoabu akamwambia, leo hutapeleka habari hiyo Unaweza kupeleka habari hizo siku nyingine, lakini leo hutapeleka habari zozote, kwa kuwa mwana wa mfalme amekufa. Ndipo Yoabu akamwambia mtu mmoja Mkushi, Wewe nenda ukamweleze mfalme yale uliyoona. Mkushi akainama kwa heshima mbele ya Yoabu, akaondoka mbio. Kisha Ahimaasi mwana wa Sadoki akamwambia Yoabu tena Haidhuru, Niruhusu ni ruhusu na mimi nimkimbilie yule mkushi. Yoabu akamwambia, Mbona unataka kukimbia mwanangu? Wewe hutatuzwa lolote kwa habari hizi. Ahimasi akamwambia, Haidhuru, nitakimbia. Basi Yoabu akamwambia, Haya, kimbia. Kisha Ahimasi akakimbia akifuata njia ya nyikani. Akawahi kumupita yule mukushi. Daudi alikuwa ameketi kati ya malango mawili ya muji, naye mulinzi wa lango akapanda ukutani hadi juu ya lango, na alipoinuwa macho yake aliwona mutu anakimbia peke yake. Huyo mulinzi akapaza sauti akamwambia mufalume. Mufalume akasema kama yuko peke yake lazima ana habari yule mutu akazidi kukaribia. Mlinzi mulinzi akamuona mutu mwingine anakimbia, akaita tena langoni akisema, tazama, mtu mwingine anakimbia peke ake. Mufalume akasema, naye analeta habari. Yule mulinzi akasema, naona kuwa yule anayekimbia zaidi ni ahimasi mwana wa Sadoki. Mufalume akasema, huyo ni mutu mwema, anatuletea habari njema. Ndipo Ahimaasi akamwambia mfalme kwa sauti kubwa, mambo yote ni sawa. Akainama mbele ya mfalme akasujudu na kusema, na atukuzwe Mwenyezi Mungu, Mungu wako ambaye amekukomboa kutoka watu walioinua mikono yao dhidi yako bwana wangu mfalme. Mfalme, mfalme akamwambia Je, kijana Absalomu hajambo? Ahimaasi akasema, wakati Yoabu aliponituma mimi mtumishi wako, niliona kulikuwa na kelele nyingi, lakini sikufahamu maana yake. Mfalme akasema, kaa kando na usimame hapo. Basi Ahimaasi akaenda kando na kusimama kimya. Ndipo na yule mkushi akafika naye akasema, kuna habari njema kwako bwana wangu mfalme, maana Mwenyezi Mungu leo hii amekukomboa kutoka nguvu za wale wote walioinuka dhidi yako. Mfalme akamuuliza, Je, kijana Absalomu hajambo? Mkushi akasema "Madui wako bwana wangu mfalme, pamoja na wote wanaoinuka dhidi yako wakikutakia mabaya wawe kama huyo kijana Absalomu." Hapo mfalme alishikwa na huzuni kuu, akapanda kwenye chumba kilichokuwa juu ya lango na kulia. Alipokuwa anapanda, akawa analia akisema, "Mwanangu Absalomu, mwanangu Absalomu, laiti ningalikufa badala yako ole Absalomu mwanangu, mwanangu.