Naye mufalume Hiramu wa Tiro aliyekuwa rafiki ya Daudi alipopata habari kwamba Solomoni amekuwa mfalme mahali pa baba yake, alituma watumishi kwake. Ndipo Solomoni akampelekea Hiramu ujumbe huu: wajua kwamba baba yangu Daudi hakuweza kumjengea Mwenyezi Mungu Mungu wake hekalu la kumwabudia kwa sababu ya kukumbana na vita vingi dhidi ya maadui wa nchi jirani mpaka hapo Mwenyezi Mungu alipompatia ushindi. Lakini sasa Mwenyezi Mungu Mungu wangu amenijalia amani pande zote, sina adui wala taabu. Basi nimeamua kumjengea Mwenyezi Mungu Mungu wangu nyumba ya kumwabudia. Na hii ni sawa kabisa kama Mwenyezi Mungu alivyomwaahidi baba yangu, akisema, mwanao ambaye nitamfanya aketi katika kiti chako cha enzi atanijengea nyumba. Sasa basi uamuru watu wako wanikatie mierezi ya Lebanoni. Watu wangu watajiunga na watu wako katika kazi hiyo nami nitawalipa watumishi wako kadiri utakavyosema, kwani kama ujuavyo, hakuna yeyote mwenye ujuzi wa kukata miti kama nyinyi wa Sidoni. Hiramu alifurahi sana alipopata ujumbe huu wa Solomoni, akasema, Mwenyezi Mungu asifiwe wa wakati huu kwa kumpa Daudi mwana mwenye hekima atawale taifa hili kubwa. Kisha Hiramu alimpelekea Solomoni ujumbe akisema, nimepokea ujumbe wako, nami niko tayari kutimiza mahitaji yako kuhusu mbao za mierezi na za miberoshi. Watu wangu watasomba magogo na kuyateremusha kutoka Lebanoni mpaka baharini, na kuyafunga mafungu mafungu, yaelee juu ya maji mpaka mahali utakaponielekeza huko yatafunguliwa, nawe utayapokea. Kwa upande wako, wewe utanipa chakula kwa ajili ya watu wa nyumbani mwangu. Basi Hiramu alimpa Solomoni mbao zote za aina ya mierezi na miberoshi alizohitaji, naye Solomoni akampa Hiramu ngano madebe 240000 na na mafuta safi madebe mia mbili kila mwaka kwa ajili ya watu wa nyumbani mwake. Basi Mwenyezi Mungu akamupa Solomoni hekima kama alivyo muahidi. Kukawa na amani kati ya Solomoni na Hiramu, wakafanya mukataba kati yawo.