Wafalme wa kwanza, sura ya 18. Ikawa baada ya siku nyingi mnamo mwaka wa tatu wa ukame, neno hili la Mwenyezi Mungu likamjia Elia, Nenda ukajionyeshe kwa mfalme Ahabu, halafu nitanyesha mvua nchini. Basi Elia akaenda kujionyesha kwa Ahabu. Wakati huo njaa ilikuwa kali sana huko Samaria. Basi Ahabu akamwita Obadia, msimamizi wa ikulu. Obadia alikuwa mtu wa mchaye Mwenyezi Mungu sana, na wakati Yezebeli alipowaua manabii wa Mwenyezi Mungu, Obadia aliwachukua manabii mia moja akawaficha hamsini hamsini pangoni akawa anawapelekea chakula na maji. Kisha Ahabu akamwambia Obadia, labda tutapata majani na hapo tutawaokoa baadhi ya farasi na nyumbu wetu. Basi wakagawana nchi ili wapate kuipitia yote. Ahabu akaenda upande mmoja na Obadia upande mwingine. Obadia alipokuwa njiani alikutana na Eliya, naye Obadia alipomtambua Eliya aliinama chini na kusema, kumbe ni wewe bwana wangu Eliya. Eliya akamwambia, naam, ni mimi Eliya. Nenda ukamwambie bwana wako kwamba niko hapa. Obadia akasema, nimekosa nini hata utake kunitia hatarini ili niuwawe na mfalme Ahabu na kuapia pia kwa jina la Mwenyezi Mungu Mungu wako aliye hai kwamba mfalme amekuwa akikutafuta duniani kote, na mfalme yeyote akisema kwamba hujaonekana huko, Ahabu alimtaka huyo mfalme aape na watu wake kwamba kweli hupo. Na sasa wataka niende kumwambia kwamba wewe uko hapa, na hofu kwamba mara nitakapoondoka roho ya Mwenyezi Mungu itakunyakuwa na kukupeleka mahali nisipopajua. Nikienda kumwambia Ahabu kwamba uko hapa, naye akikutafuta asikupate, ataniua mimi, ingawaje mimi mtumishi wako nimemcha Mwenyezi Mungu tangu ujana wangu. Je, huna habari kwamba Yezebeli alipokuwa akiwaua manabii wa Mwenyezi Mungu, mimi niliwatua manabii mia moja nikawaficha hamsini-hamsini pangoni, nikawa nawapatia chakula na maji. Sasa waniambia ati niende kumwambia bwana wangu kwamba wewe Eliya uko hapa? Ahabu ataniua. Eliya akamwambia na kuapia kwa jina la Mwenyezi Mungu wa majeshi aishivyo, ambaye ninamtumikia, leo hii nitajitokeza mbele ya mfalme basi. Obadia akaenda kwa mfalme Ahabu akampa habari hizo, naye eh, Ahabu akaenda kukutana na Eliya. Ahabu alipomwona Eliya alisema, kumbe kweli ni wewe mtaabishaji wa Israeli? Eliya akamjibu, mtabishaji wa Israeli si mimi, bali ni wewe na jamaa ya baba yako. Nyinyi mmekiuka amri za Mwenyezi Mungu na kuabudu mabaali. Sasa uwakusanye watu wote wa Israeli mbele yangu huko mlimani Karmeli, hali kadhalika wakusanye wale manabii mia nne na hamsini wa Baali na manabii mia nne wa Ashera, mungu wa kike ambao huhifadhiwa na Malkia Yezebeli. Basi Ahabu akawaita watu wote wa Israeli akawakusanya na manabii wote kule mulimani Karmeli. Kisha Eliya akawakaribia watu hao, akawambia mutasitasita na kuyumba-yumba mioyoni mpaka lini? Ikiwa Mwenyezi Mungu ndiye Mungu, mfuateni. Lakini ikiwa Baali ni Mungu, basi mfuateni yeye. Lakini watu hawakumujibu neno lolote. Hapo Eliya akawambia mimi tu ndiye peke yangu nabii wa Mwenyezi Mungu niliyebaki, lakini manabii wa Baali wapo mia nne na hamsini. Haya, leteni fahali wawili. Manabii wa Baali, manabi wa wajichagulie fahali mmoja, wamchinje, wamkate vipande-vipande na kumweka juu ya kuni bila kuwasha moto. Nami pia nitamtwaa huyo fahali mwingine nitamchinja na kumweka juu ya kuni bila kuwasha moto. Kisha wao watamuomba Mungu wao, nami nitamuomba Mwenyezi Mungu. Mungu atakayejibu kwa kuleta moto, huyo ndiye Mungu wa kweli. Na hapo umati wote ukasema, Naam, na iwe hivyo. Kisha Elia akawaambia manabii wa Baali, nyinyi ni wengi basi anzeni jichagulieni, fahali mutayarisheni na kumuomba muungu wenu, lakini musiwashe moto. Hawa manabii wakamutwaa fahali wao waliyepewa, wakamutayarisha, kisha wakaanza kumulilia Baali kutoka asubuhi hadi adhuhuri, wakirukaruka na kuyumba yumba kuizunguka madhabahu waliyoitengeneza, wakisema Bali, utusikie. Lakini hapa hapakutokea sauti yoyote wala hakuna aliye wajibu. Ilipofika saa sita mchana Elia akaanza kuwadhihaki akisema, Ombeni kwa sauti kubwa zaidi. Yeye ni Mungu ati. Huenda ikawa amezama katika mawazo yake. Amekwenda haja, au yu musafarini. Labda amelala. Mnapaswa kumwamsha yeye ni Mungu ati. Manabii hao wakapiga kelele zaidi, wakajikatakata kwa visu na simi kufuatana na desturi yao, hata wakabubujika damu. Wakaendelea kupiga makelele na kufanya kama wenda wazimu hadi alasiri, wakati wa kutoa dhabihu, lakini hakuna aliyewajibu wala kuwajali. Basi Elia akawaambia watu, sogeni karibu nami. Wao wakamkaribia. Kisha Elia akaijenga upya madhabahu ya Mwenyezi Mungu iliyokuwa imebomolewa. Alitwaa mawe kumi na mawili, hesabu ya makabila kumi na mawili yaliyopewa majina ya wana wa Yakobo, ambaye Mwenyezi Mungu alimwambia, Jina lako litakuwa Israeli. Kwa mawe hayo Eliya alimjengea Mwenyezi Mungu madhabahu. Akachimba na mtaro kuizunguka madhabahu hiyo, mtaro uwezao wezao kuchukua kama debe moja na nusu la nafaka. Kisha akapanga kuni vizuri, akamkata vipande vipande yule fahali, akaviweka juu ya kuni. Kisha akawaambia watu Jazeni mitungi minne maji, mkaimwagie dhabihu hii ya kuteketezwa pamoja na kuni. Wakafanya hivyo. Kisha akawaambia, Rudieni tena. Nao wakafanya hivyo mara ya pili. Naye akawaambia, fanyeni hivyo tena mara ya tatu. Nao wakafanya hivyo, maji yakatiririka chini pande zote za madhabahu. Hata yakajaa mtaroni. Mnamo alasiri, wakati wa kutoa dhabihu, Nabii Eliya alikaribia madhabahu akaomba, E Mwenyezi Mungu, Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo, waonyeshe watu leo hii kwamba wewe ndiwe Mungu wa Israeli na kwamba mimi ni mtumishi wako na nimefanya mambo haya kwa amri yako. Unijibu, E Mwenyezi Mungu, unijibu, ili watu hawa wajue kuwa wewe Mwenyezi Mungu ndiwe Mungu na kwamba umegeuza mioyo yao wakurudie. Mara Mwenyezi Mungu akashusha moto ukaiteketeza dhabihu hiyo ya kuteketezwa, kuni, mawe na vumbi na kuyakausha maji yote mtaroni. Watu walipoona hivyo walianguka kifudifudi na kusema, Mwenyezi Mungu ni Mungu. Mwenyezi Mungu ni Mungu. Ndipo Elia akawaambia, Wakamateni manabii wote wa Baali. Msimwache hata mmoja wao atoroke. Basi watu wakawakamata wote naye Elia akawapeleka mtoni Kishoni akawaulia huko. Baada ya hayo, Elia akamwambia mfalme Ahabu, nenda ukale na kunywa, nasikia kishindo cha mvua. Basi Ahabu akaenda zake kula na kunywa, naye Elia akapanda juu ya kilele cha mlima Karmeli, na huko akainama hadi chini na kuweka uso wake katikati ya magoti yake. Kisha akamwambia mtumishi wake, sasa nenda utazame upande wa baharini. Mtumishi akaenda akatazama, kisha akarudi akasema, hamna kitu. Elia akamwambia nenda tena. Mara ya saba mara ya saba, huyo mtumishi akarudi akasema naona wingu dogo kama mukono wa mutu linatoka baharini. Eliya akamwambia nenda, umwambie mufalume Ahabu atayarishe gari lake la kukokotwa, ateremuke asije akazuiliwa na mvuwa. Muda haukupita murefu, mbingu zikatanda mawingu mazito, upepo ukavuma, pakanyesha mvuwa kubwa. Ahabu naye akapanda gali lake la kukokotwa akaludi Yezulaeli. Nguvu ya Mwenyezi Mungu ikamujiya Eliya, na yakajifunga na kukaza joho lake akakimbiya na kumutangulia Ahabu kuingia mjini Yezulaeli.