Wafalme wa pili, sura ya sita. Siku moja wanafunzi wa manabii walimlalamikia Elisha wakisema, mahali hapa tunapokaa ni padogo sana kwetu. Turuhusu tuende Yordani, tukate miti ili tujijenge mahali patakapotutosha. Elisha akawajibu, nendeni. Mmoja wao akamuomba akisema, tafadhali uwe radhi uende na watumishi wako. Naye akajibu nitakwenda. Hivyo akaenda pamoja nao, na walipofika mtoni Yordani, wakaanza kukata miti. Mmoja wao alipokuwa anakata miti, shoka lake likachomoka na kuanguka majini. Akalia akisema sasa bwana wangu, nitafanya nini? Shoka hili tulikuwa tumeliazima. Elisha akauliza, lilianguka wapi? Mtu huyo akamuonesha. Elisha akakata kijiti na kukitupa majini, na papo hapo shoka likaelea juu ya maji. Elisha akamwamuru alichukue, naye akanyosha mkono akalichukua. Wakati mmoja kulikuwa na hali ya vita kati ya Aramu na Israeli. Basi mfalme wa Aramu akashauriana na maofisa wake kuhusu mahali watakaposhambulia, lakini Elisha akampelekea habari mfalme wa Israeli ajihadhari na mahali hapo, kwa kuwa wa Aramu walikuwa tayari kupashambulia. Basi mfalme wa Israeli akapeleka askari wake karibu na mahali alipoambiwa Elisha. Aliendelea kumuonya mfalme, naye mfalme alijiweka katika hali ya tahadhari. Jambo hilo lilifanyika mara nyingi. Mfalme wa Aramu akafadhaishwa sana na hali hiyo, akawaita maofisa wake, akawauliza, niambieni ni nani kati yenu anayetusaliti kwa mfalme wa Israeli. Mmoja wao akajibu, Hakuna anayetusaliti, eye mfalme. Anayehusika ni Elisha, nabii aliyeko huko Israeli. Yeye kumwambia mfalme wa Israeli chochote unachosema hata ukiwa katika chumba chako cha kulala. Mfalme akawaambia, Nendeni mukapeleleze mjue mahali alipo, nami nitawatuma watu wa mkamate. Basi wakamwarifu kwamba Elisha alikuwa huko Dothani. Kwa hiyo mfalme akapeleka huko jeshi kubwa pamoja na farasi na magari ya kukokotwa. Jeshi hilo likafika huko wakati wa usiku na kuuzingira mji. Mtumishi wa Elisha alipoamka mapema kesho yake na kutoka nje akaona jeshi pamoja na farasi na magari ya kukokotwa limeuzingira mji, akarudi ndani akasema, ole wetu! Ee eh, bwana wangu, sasa tutafanya nini? Elisha akamjibu, usiogope, kwa sababu walio pamoja nasi ni wengi kuliko walio pamoja nao. Kisha Elisha akaomba Ee Mwenyezi Mungu, umfumbue macho ili apate kuona. Basi Mwenyezi Mungu akamfumbua macho huyo kijana, akaona farasi na magari ya moto yakiwa kila mahali katika mlima wote kumzunguka Elisha. Waaramu waliposhambulia, Elisha alimuomba Mwenyezi Mungu akisema, Nakuomba ufanye watu hawa wawe vipofu. Mwenyezi Mungu akasikiliza ombi lake na kuwafanya vipofu. Ndipo Elisha akawaendea na kuwaambia mmepotea njia, huu siyo mji ambao mnautafuta. Nifuateni nami nitawapeleka kwa yule mnayemtafuta. Naye akawaongoza mpaka Samaria. Mara walipoingia mjini, Elisha akaomba akisema, Ee Mwenyezi Mungu, wafumbue macho ili waone. Mwenyezi Mungu akasikia ombi lake akawafumbua macho, nao wakajikuta wako katikati ya mji wa Samaria. Mfalme wa Israeli alipowaona Waaramu, alimuuliza Elisha, je, ni wauwe? Elisha akajibu, la, usiwaue. Kwani hawa unaotaka kuwaua uliwateka kwa upanga wako na mshale wako wape chakula na maji wale na kunywa, kisha waache warudi kwa bwana wao. Mfalme wa Israeli akawafanyia karamu kubwa, walipomaliza kula na kunywa akawarudisha kwa bwana wao. Toka wakati huo Waaramu hawakuishambulia tena nchi ya Israeli. Baadaye Mfalme Benhadadi wa Aramu akakusanya jeshi lake lote akatoka na kuuzingira mji wa Samaria. Matokeo yake ilikuwa njaa kali katika mji wa Samaria. Kichwa cha punda kiligarimu vipande themanini vya fedha na gramu mia moja za mavi ya njiwa ziligarimu vipande vitano vya fedha. Siku moja mfalme wa Israeli alipokuwa anatembea juu ya ukuta wa mji alisikia mwanamke mmoja akimuita mfalme, akamwambia Mwenyezi Mungu asipokusaidia, mimi nitakupa msaada kutoka wapi? Kutoka katika kiwanja cha kupuria au kutoka katika shinikizo? Shida yako ni nini? Mara mfalme aliposikia maneno ya mwanamke huyo alirarua nguo zake kwa huzuni, na watu waliokuwa karibu na ukuta waliona kwamba alikuwa amevaa vazi la gunia ndani yake, naye akasema. Mungu aniuwe Elisha mwana wa Shafati asipokatwa kichwa leo. Ndipo akatuma mjumbe kwenda kumleta Elisha. Wakati huo huo Elisha alikuwa nyumbani pamoja na wazee waliomtembelea. Kabla ya mjumbe wa mfalme kufika, Elisha akawambia wazee, yule muuaji amemtuma mtu kuja kunikata kichwa. Atakapofika hapa, fungeni mlango wala musimuruhusu aingie, pia bwana wake anamufwata nyuma. Kabla hata hajamaliza kusema, mfalme akafika akasema, msiba huu umetoka kwa Mwenyezi Mungu. Kwa nini niendelee kumgojea tena?