Wafalme wa pili, sura ya 23. Kisha mfalme alituma wajumbe nao wakamkusanyia viongozi wote wa Yuda na wa Yerusalemu. Naye mfalme akaenda katika nyumba ya Mwenyezi Mungu akifuatana na watu wote wa Yuda na wakazi wote wa Yerusalemu na makuhani pamoja na manabii, watu wote wadogo kwa wakubwa. Basi akawasomea maneno ya kitabu cha agano kilichopatikana katika nyumba ya Mwenyezi Mungu. Kisha Yosia alipogeuka aliwona makabuli juu ya kilima, aliyagiza mifupa ifukuliwe kutoka makabuli na kuichoma juu ya madhabahu. Basi akayatiya najisi madhabahu sawa sawa na neno la Mwenyezi Mungu ambalo mtu wa Mungu alilitangaza, nabii ambaye alitabiri matukio haya. Halafu mfalme aliuliza, mnara, ninaouona kule ni wa nini? Na watu wa mji wakamjibu, ni kaburi la mtu wa Mungu ambaye alikuja kutoka Yuda na, na kutabiri mambo ambayo umeyafanya dhidi ya madhabahu pale Betheli. Naye akaagiza mwache hapo, mutu yeyote asiyondowe mifupa yake. Kwa hiyo waliyacha mifupa yake pamoja na mifupa ya nabii aliyetoka Samaria. Katika kila muji wa Samaria, Mfalme Yosiya aliharibu mahali pa kuabudia miungu ya uwongo palipojengwa na wafalume wa Israeli ili kumkashifu Mwenyezi Mungu. madhabahu hayo yote ali yaharibu kama vile alivyofanya huko Betheli. Aliwaua makuhani wote wa miungu ya uwongo juu ya madhabahu ambapo walitumikia na kuchoma mifupa yawo juu ya madhabahu hayo, kisha alirudi Yelusalemu. Kisha mufalume aliwaamulu watu wote akisema, mufanyiyeni Mwenyezi Mungu Mungu wenu Pasaka kama ilivyoandikwa katika kitabu hiki cha Agano. Hakuna Pasaka iliyosherehekewa kama hii tangu wakati wa waamuzi waliowaamua Waisraeli, wala wakati wa ufalme wa Israeli au wa Yuda. Lakini katika mwaka wa kumi na nane wa enzi ya Yosia, Pasaka ilisherehekewa kwa heshima ya Mwenyezi Mungu katika Yerusalemu.