Mufalume wa Misili hakutoka tena nchini kwake kwa sababu mufalume wa Babuloni aliitwa na kuimiliki nchi yote iliyokuwa chini ya mufalume wa Misili hapo awali tangu kijito cha Misili mpaka muto Eufulate. Yehoyakini alikuwa na umuli wa miyaka kumi na minane alipoanza kutawala alitawala huko Yerusalemu kwa muda wa miezi mitatu. Mama yake alikuwa Nehushta binti Elnathani mkazi wa Yerusalemu. Alitenda maovu mbele ya Mwenyezi Mungu kama aliyoyafanya baba yake. Wakati huo jeshi la Nebukadneza mfalme wa Babiloni lilishambulia mji wa Yerusalemu na kuuzingira. Wakati majeshi yalipokuwa yanauzingira uzingira mji Nebukadineza mwenyewe alikuja Yerusalemu na Yehoyakini mfalme wa Yuda alijisalimisha kwa mfalme wa Babiloni, yeye mwenyewe pamoja na mama yake, watumishi wake, maofisa na maakida wake. Mfalme wa Babiloni alimchukua mateka katika mwaka wa nane wa kutawala kwake, vile vile pia kama Mwenyezi Mungu alivyosema. Nebukadneza alichukuwa mali yote iliyokuwa ndani ya nyumba ya Mwenyezi Mungu na ndani ya ikulu. Alikatakata vyombo vyote vya dhahabu ambavyo Solomoni mufalume wa Israeli alitengeneza. Vyombo hivyo vilikuwa ndani ya hekalu la Mwenyezi Mungu. Alichukuwa watu wote wa Yelusalemu, wakuu wote, watu wote waliokuwa mashujaa, mateka elufu kumi na mafundi wote na wahunzi, hakuna aliyebaki isipokuwa waliokuwa masikini kabisa nchini. Alimchukua Yehoyakini mpaka Babiloni pamoja na mama yake, mfalme wake za mfalme, maafisa wake na wakuu wa nchi. Wote hao aliwatoa Yerusalemu akawapeleka Babiloni. Nebukadneza alichukua watu mashujaa wa Yuda jumla yao watu elfu saba pamoja na mafundi hodari na wahunzi elfu moja Wote hawa wakiwa watu wenye nguvu na wakuweza kupigana vitani. Nebukadineza akamtawaza Matania, mjomba wake Yehoyakini, kuwa mfalme badala yake, akalibadilisha jina lake kuwa Sedekia.