Wafalme wa pili, sura ya 25. Katika siku ya kumi ya mwezi wa kumi wa mwaka wa tisa wa utawala wake Sedekia, Nebukadneza mfalme wa Babiloni alifika na jeshi lake, akaushambulia mji wa Yerusalemu, akauzingira na kujenga ngome kuuzunguka mji. Uliendelea kuzingirwa mpaka mwaka wa kumi na moja wa utawala wa Sedekia. Katika siku ya tisa ya mwezi wa nne, njaa ilikuwa kali sana mjini, hata hapakuwapo chakula chochote kwa ajili ya wakazi wake. Basi sehemu ya ukuta wa mji ilibomolewa, na wasikali wote wakakimbia wakati wa usiku wakipitia katika bustani ya mfalme, kwenye lango katikati ya kuta mbili wakahenda upande wa Araba ingawa Wababuloni walikuwa wameuzunguka muji, lakini jeshi la Wakaludayo lilimfuatia mufalume na kumuteka kwenye tambalale za Yeliko na askari wake wote walimwacha wakatawanyika. Basi Wakaludayo walimuteka mfalme wakamupeleka kwa mfalume wa Babuloni huko Ribla, naye akamhukumu alafu wali wauwa wanawe akiwona kwa macho yake mwenyewe, kisha wakamung'owa macho yake. Mwishowe walimfunga kwa pingu wakamupeleka Babuloni. Katika siku ya saba ya mwezi wa tano wa mwaka wa kumi na tisa wa utawala wa Nebukadneza mfalume wa Babuloni, Nebuzaladani kapteni wa walinzi wa mfalume aliingia Yerusalemu, aliichoma moto nyumba ya mwenyezi Mungu. Ikulu na nyumba zote za Yerusalemu, kila nyumba kubwa aliichoma moto. Na askari wote wa Wakaldayo waliokuwa pamoja na kapteni na walinzi wa mfalme walizibomoa kuta zilizozunguka mji wa Yerusalemu. Nebzaradani kapteni wa walinzi wa mfalme aliwapeleka uhamishoni watu waliokuwa wamebakia mjini na wale wote waliokuwa wamejisalimisha kwa mfalme wa Babuloni pamoja na watu wengine wote. Lakini aliacha baadhi ya watu waliokuwa maskini kabisa nchini, aliwaacha watunze mizabibu na kulima mashamba. Wakaldayo walivunja vipande vipande nguzo za shaba ambazo zilikuwa katika nyumba ya Mwenyezi Mungu pamoja na vikalio vyake birika kubwa la shaba nyeusi lililokuwamo katika nyumba ya Mwenyezi Mungu wakaichukua shaba nyeusi mpaka Babuloni. Vile vile walichukua vyungu, masepetu, makasi na miiko iliyotumiwa kuchomea ubani na vyombo vingine vyote vya shaba nyeusi vilivyotumiwa katika huduma ya hekalu. Wakachukua na vyetezo na mabakuli. Kapteni wa walinzi wa mfalme alipeleka mbali kila chombo cha dhahabu na kila chombo cha fedha. Shaba yote nyeusi aliyotumia Solomoni kutengeneza zile nguzo mbili, birika lile kubwa, na vikalio kwa ajili ya nyumba ya Mwenyezi Mungu haikuweza kupimwa kwa uzito. Kila nguzo ilikuwa na urefu wa mita nane, na juu yake kulikuwa na kichwa cha shaba nyeusi Urefu wa kila kichwa ulikuwa mita moja na robo. Kila kichwa kilizungushiwa mapambo ya makomamanga yote ya shaba nyeusi. Kisha Nebuzaradani, kapteni wa walinzi wa mfalme, alimchukua mateka Seraya kuhani mkuu, Sefania kuhani wa pili, pamoja na maofisa walinda milango watatu. Alimchukua toashi mmoja huko mjini ambaye alikuwa akiwaongoza askari vitani, pamoja na watu watano mashuhuri wa mfalme ambao aliwakuta huko. Vile vile alimchukua katibu wa kamanda mkuu wa jeshi, ambaye alitunza kumbukumbu za jeshi, pamoja na watu sitini mashuhuri ambao aliwakuta mjini Yerusalemu. Nebuzaradani, kapteni wa walinzi, aliwachukua watu hao akawapeleka kwa mfalme wa Babiloni huko Ribla. Mfalme Nebukadneza wa Babuloni aliwapiga na kuwaua watu hao huko Ribla katika nchi ya Hamathi. Hivyo watu wa Yuda walichukuliwa mateka nje ya nchi yao. Mfalme Nebukadneza wa Babuloni alimteua Gedalia mwana wa Ahikamu, mjukuu wa Shafani, kuwa mtawala wa watu wote wa Yuda ambao hawakupelekwa Babuloni. Kisha makapteni wote wa majeshi pamoja na watu wawo waliposikiya kuwa mufalume wa Babuloni halimuteuwa Gedalia kuwa mutawala, walimwendea Gedalia huko Mispa. Watu hawo walikuwa Ishimaeli mwana wa Nethania, Yohanani mwana wa Karea, Seraya mwana wa Tanuhumethi Munetofathi, na Yezania mwana wa Mumaaka. Naye Gedalia aliapa mbele yawo na watu wawo akasema musiyogope kwa sababu ya maofisa wa Wakaldayo. Kaeni mtini, mumtumikie mfalme wa Babuloni, na mambo yote yatawende ya vema. Munamo mwezi wa saba, Ishmaeli mwana wa Nethania, mujukuu wa Elishama aliyekuwa wa ukoo wa kifalme alifika kwa Gedalia akihandamana na watu kumi, akamushambulia Gedalia akamuwuwa. Vile vile ali wawuwa Wayahudi na Wakalidayo waliwokuwa naye. Halafu Waizilaeli wote wadogo na wakubwa, pamoja na maofisa wa majeshi walihondoka wakaenda Misili kwa sababu waliwaogopa Wakaludayo. Mnamo mwaka wa thelathini na mbili Evilu Melodaki mufalume wa Babuloni alipoanza kutawala, mwaka ule ule yalimusamehe Yehoyakini mfalume wa Yuda akamtoa gelezani. Ayo yalitokea katika siku ya ishilini na saba ya mwezi wa kumi na mbili mwaka wa thelathini na saba tangu Yehoyakini alipochukuliwa mateka. Aliongea naye vizuli na kumpa nafasi ya heshima kuliko wafalume wengine waliyokuwa pamoja naye huko Babuloni. Basi Yehoyakini alibadili mavazi yake ya kifungoni. Kila siku alikuwa anapata daima chakula chake kwa mfalme, alipatiwa na mfalme mahitaji yake siku kwa siku, maisha yake yote.