Ezra sura ya saba. Ifuatayo ni nakala ya waraka ambao Altashasta alimpa Ezra kuhani na mwandishi na mwenye ujuzi katika amri na masharti ambayo Mwenyezi Mungu aliwapa watu wa Israeli, kutoka kwa Artashasta mfalme wa wafalme wa Ezra kuhani na mtu mwenye ujuzi katika sheria ya Mungu wa mbinguni, wa salamu. Ninaamuru kwamba katika utawala wangu, Mwisraeli yeyote au kuhani wao au Mlawi akitaka kurudi Yerusalemu kwa hiari yake anaweza kwenda pamoja nawe. Mimi pamoja na washauri wangu saba Tunakutuma uende ufanye uchunguzi huko Yuda na Yerusalemu kuona kama sheria ya Mungu wako ambaye umekabidhiwa inafuatwa kikamilifu. Utachukua fedha na dhahabu ambayo mimi na washauri wangu tumemtolea kwa hiari Mungu wa Israeli ambaye hekalu lake limo mjini Yerusalemu. Utachukua pia fedha na dhahabu yote utakayokusanya katika mkoa wote wa Babuloni pamoja na matoleo ya hiari waliotoa Waisraeli na makuhani wao kwa ajili ya nyumba ya Mungu wao iliyoko Yerusalemu. Fedha hiyo utaitumia kwa uangalifu sana kununua mafahali, kondoo dume, wanakondoo na dhabihu ya nafaka na divai, na kuvitoa madhabahuni katika nyumba ya Mungu wenu iliyoko Yerusalemu. Fedha na dhahabu itakayobaki unaweza kuitumia pamoja na wananchi wenzako kama mtakavyopenda, kufuatana na mapenzi ya Mungu. Vyombo ambavyo umekabidhiwa kwa ajili ya ibada ya nyumba ya Mungu wako utamtolea Mungu wa Yerusalemu. Ukihitaji kitu kingine chochote kwa ajili ya nyumba ya Mungu wako unaweza kukipata kutoka katika hazina ya mfalme. Mimi Mfalme Artashasta natoa amri kwa waweka hazina wote katika mkoa wa magharibi ya mto Eufrate kwamba chochote atakachohitaji Ezra kuhani na mwandishi wa sheria ya Mungu wa mbinguni, mtampa tena bila kusita: fedha kiasi atakacho, mpaka kufikia kilo 3400 ngano kilo elfu kumi, divai lita elfu mbili, mafuta lita elfu mbili, na chumvi kiasi chochote atakachohitaji. Kila kitu alichoagiza Mungu wa mbinguni kwa ajili ya nyumba yake ni lazima kitekelezwe kikamilifu, asije akaukasirikia ufalme wangu au wanangu. Tunawafahamisheni pia kuwa ni marufuku kuwadai kodi ya mapato, ushuru au ada makuhani, Walawi, waimbaji, walinda mlango, wafanyakazi au watumishi wengine wa nyumba hii ya Mungu. Nawe Ezra, kwa kutumia hekima aliyokupa Mungu wako, hiyo ulio nayo, chagua mahakimu na waamuzi watakaowaongoza wakazi wote wa mkoa wa magharibi ya Eufrate ambao wanaishi kufuatana na sheria ya Mungu wako. Na yule ambaye haijui sheria hiyo mfundishe. Mtu yeyote ambaye hatatii sheria ya Mungu wako na ya mfalme, na ahukumiwe mara moja: kufa, kuhamishwa, kunyang'anywa mali yake, au kufungwa. Ezra akasema, na asifiwe Mwenyezi Mungu, Mungu wa babu zetu ambaye amemupatiya mufalume moyo wa kutiya mapambo nyumba ya Mwenyezi Mungu iliyoko Yerusalemu. Kwa fadhili zake Mungu, nimepata musaada wa mfalme na maofisa wake wenye uwezo mkuu. Nilijipa moyo kwa kuwa Mwenyezi Mungu, Mungu wangu, alikuwa pamoja nami hata Niliwakusanya viongozi wa Israeli ili warudi pamoja nami.