Yobu, sura ya kumi na nne. Mtu ni mtoto tu wa mwanamke huishi siku chache tena zilizojaa taabu huchanua kama ua kisha hunyauka hukimbia kama kivuli na kutoweka Ee Mungu, kwa nini unajali hata kumwangalia na kuanza kuhojiana naye? Nani awezaye kutoa kitu kisafi kutoka kitu kichafu? Hakuna anayeweza . Siku za kuishi binadamu zimepimwa. Ee Mungu, umeipanga idadi ya miezi yake, hawezi kupita kikomo ulichomwekea. Angalia pembeni basi, umwache ili apate kufurahia siku zake kama kibarua. Maana mti ukikatwa, lipo tumaini la kuota, waweza kuchipua tena. Japo mizizi yake itazeeka udongoni na shina lake kufia ardhini, lakini kwa harufu tu ya maji utachipua, utatoa matawi kama chipukizi. Lakini mtu hufa nahuo ndio mwisho wake, akishatoa roho anabakiwa na nini tena? Kama vile maji ya kaukavyo ziwani na mto unavyokoma kutiririka, ndivyo anavyokufa mtu, wala haamki tena, hata amka tena, wala kugutuka, hata amka tena, wala kugutuka hata hapo mbingu zitakapotoweka. Laiti ungenificha kuzimu, ungenificha hadi ghadhabu yako ipoe, nao muda ulionipimia ukiisha, ungenikumbuka. Je, mtu akifa anaweza kuishi tena? Siku zangu zote za kazi ningekungoja hadi wakati wa kufunguliwa ufike hapo ungeniita nami ningeitika, wakati ungetaka kuniona mimi, kiumbe chako. Ndipo ungeweza kuzihesabu hatua zangu, ungeacha kuzichunguza dhambi zangu. Makosa yangu yangefungiwa katika mfuko, nawe na ungeufunika uovu wangu. Lakini milima huanguka manya mali hung'oka mahali pake, mtiririko wa maji hula miamba, mvua kubwa hufanya momonyoko wa ardhi. Ndivyo nawe unavyoharibu tumaini la binadamu. Wewe wamwangusha binadamu, naye akatoweka milele. Waubadilisha uso wake na kumtupilia mbali. Watoto wake wakiheshimika yeye hana habari; wakiporomoshwa yeye haoni kabisa. Huizi tu maumivu ya mwili wake na kuomboleza tu hali yake mbaya.