Zaburi ya 139. Ee hey, Mwenyezi Mungu, wewe umenichunguza, wewe wanijua mpaka ndani. Nikiketi au nikisimama, wewe wajua; wajua kutoka mbali kila kitu ninachofikiria watambua. Nikienda au nikipumzika, wewe wazijua shughuli zangu zote kabla sijasema neno lolote, wewe Ee Mwenyezi Mungu walijua kabisa. Uko kila upande wangu, mbele na nyuma, waniwekea mkono wako kunilinda. Maarifa yako yapita akili yangu, ni makuu mno, siwezi kuyaelewa. Nikimbilie wapi ambako Roho yako haipo? Niende wapi ambako wewe hupo? Nikipanda juu mbinguni, wewe upo; nikijilaza chini kuzimu, wewe upo. Nikiruka hadi mawio ya jua au hata mipakani mwa bahari, hata huko upo, kuniongoza mkono wako wa kulia utanitegemeza. Kama ningeliomba giza linifunike, giza linizunguke badala ya mwanga kwako giza si giza hata kidogo, na usiku wang'ara kama mchana. Kwako giza na mwanga ni mamoja. Wewe umeniumba mwili wangu wote, ulinitengeneza tumboni mwa mama yangu. Nakusifu maana nimefanywa kwa namna ya ajabu. Matendo yako ni ya ajabu, wewe wanijua kabisa kabisa umbo langu halikufichika kwako nilipokuwa natungwa ndani ya tumbo la mamangu. Wewe uliniona hata kabla sijazaliwa, uliandika kila kitu kitabuni mwako. Siku zangu zote ulizipanga hata kabla ya kuweko ile ya kwanza. E Mungu, mawazo yako ni makuu mno, hayawezi kabisa kuhesabika ningeya hesabu, yangekuwa mengi kuliko mchanga. Ni amkapo bado nipo pamoja nawe. Laiti ee Mungu, ungewaua watu waovu. Laiti watu wauaji wangeondoka kwangu! Wanasema vibaya juu yako, wanasema maovu juu ya jina lako, ee Mwenyezi Mungu. Na wachukia wanaokuchukia, na wadharau sana wale wanaokuasi. Adui zako ni adui zangu, ninawachukia kabisa kabisa. Unichunguze ee Mungu, unijue moyo wangu, unipime uyajue mawazo yangu, uangalie kama mwenendo wangu ni mbaya, uniongoze katika njia ya milele.