Methali, sura ya ishirini na nne. Nyumba hujengwa kwa hekima na kuimarishwa kwa busara. Kwa maarifa vyumba vyake hujazwa vitu vya thamani na vya kupendeza. Kuwa na hekima ni bora kuliko kuwa na nguvu. Naam, maarifa ni bora kuliko nguvu. Maana kwa mwongozo mzuri waweza kupigana vita. Na kwa washauri wengi ushindi hupatikana. Usishangilie kuanguka kwa adui yako, usifurahie moyoni mwako kujikwaa kwake, maana Mwenyezi Mungu aonaye hayo hatapendezwa, huenda akaacha kumwadhibu usihangaike. kwa sababu ya watenda mabaya wala usiwaonee wivu watu waovu, maana mwovu hata kuwa na mema baadaye, taa ya uhai wake itazimwa.