Yeremia sura ya tisa. Kila mmoja ajihadhari na jirani yake, hata ndugu yeyote haaminiki. Kila ndugu ni mdanganyifu na kila jirani ni msengenyaji, kila mmoja humdanganya jirani yake hakuna hata mmoja asemaye ukweli. Wamezifundisha ndimi zao kusema uongo, hutenda uovu kiasi cha kushindwa kabisa kutubu. Wanarundika dhuluma juu ya dhuluma na udanganyifu juu ya udanganyifu. Wanakataa kunitambua mimi. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Kwa hiyo mimi Mwenyezi Mungu wa majeshi nasema, tazama, nitawayeyusha na kuwajaribu, au nifanye nini zaidi na watu wangu waovu? ndimi zao ni kama mishale yenye sumu, daima haziishi kudanganya. Kila mmoja uongea vema na jirani yake, lakini moyoni mwake hupanga kumshambulia. Je, nisiwaadhibu kwa sababu ya mambo haya? Je, nisilipe kisasi kwa taifa kama hili? Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Nitaililia na kuiomboleza milima, nitayaombolezea malisho nyikani, kwa sababu yamekauka kabisa. Hakuna mtu apitaye mahali hapo, hakusikiki tena sauti za ng'ombe, ndege na wanyama wamekimbia na kutoweka. Mwenyezi Mungu asema, nitaifanya Yerusalemu magofu matupu, na nitaifanya kuwa pango la mbweha, na miji ya Yuda nitaifanya kuwa jangwa, mahali pasipokaliwa na mtu yeyote. Nami nikauliza: Je, kuna mtu mwenye hekima kiasi cha kuweza kueleza mambo haya? Mwenyezi Mungu aliongea na nani hata huyo aweze kutangaza kitu hicho? Kwa nini nchi imeharibiwa na kufanywa tupu kama jangwa? Hata hakuna mtu apitaye humo? Mwenyezi Mungu akajibu, kwa kuwa wamekataa kushika sheria yangu niliyowapa. Wamekataa kutii sauti yangu na kufuata matakwa yake. Badala yake wamefuata kwa ukaidi fikra za mioyo yao, wakaenda kuyaabudu mabaali kama walivyofundishwa na wazee wao. Basi mimi Mwenyezi Mungu wa majeshi Mungu wa Israeli nasema hivi tazama nitawalisha watu hawa uchungu na kuwapa maji yenye sumu wanywe nitawatawanya kati ya mataifa ambayo wao wenyewe wala wazee wao hawakupata kuyajua Nitawafanya waandamwe na vita mpaka hapo nitakapowaangamiza wote. Mwenyezi Mungu wa majeshi asema hivi: fikirini na kuwaita wanawake waomboleze, na waiteni wanawake hodari wa kuomboleza waambieni, njoni hima mkaomboleze juu yetu, macho yetu yapate kuchuruzika machozi na kope zetu zibubujike machozi kama maji. Kilio kinasikika sioni, tumeangamia kabisa, tumeaibishwa kabisa, lazima tuiache nchi yetu maana nyumba zetu zimebomolewa. Enyi wanawake, sikilizeni neno la Mwenyezi Mungu, tegeni masikio msikie jambo analosema. Wafundisheni binti zenu kuomboleza na jirani zenu wimbo wa maziko. Kifo kimepenya madirisha yetu, kimeingia ndani ya majumba yetu, kimewakatilia mbali watoto wetu barabarani, vijana wetu katika viwanja vya mji maiti za watu zimetapakaa kila mahali, kama marundo ya mavi mashambani, kama masuke yaliyoachwa na mvunaji, wala hakuna atakayeyakusanya. Ndivyo alivyoniambia Mwenyezi Mungu. Niseme, Mwenyezi Mungu asema hivi: mwenye hekima asijivunie nguvu zake, wala tajiri asijivunie utajiri wake. Anayetaka kujivuna na ajivunie jambo hili kwamba ananifahamu, kwamba ananijua, kwamba anajua Mwenyezi Mungu hutenda mema hufanya mambo ya haki na uadilifu duniani. Watu wa namna hiyo ndio wanipendezao mimi, Mwenyezi Mungu nimesema.