Yeremia, sura ya thelathini na moja. Mwenyezi Mungu asema, Wakati utakuja ambapo nitakuwa Mungu wa jamaa zote za Israeli, nao watakuwa watu wangu. Mimi Mwenyezi Mungu nasema, watu walionusurika kuuawa niliwaneemesha jangwani wakati Israeli alipotafuta kupumzika, mimi Mwenyezi Mungu nilimtokea kwa mbali. Nami nimekupenda kwa mapendo ya daima, kwa hiyo nimeendelea kuwa mwaminifu kwako. Nitakujenga upya, nawe utajengeka, ewe Israeli uliye mzuri. Utazichukua tena ngoma zako ucheze kwa furaha na shangwe. Utapanda tena mizabibu juu ya milima ya Samaria, wakulima watapanda mbegu na kuyafurahia mazao yake. Maana siku yaja ambapo mlinzi atapiga mbiu katika vilima vya Efraimu. Amkeni, twende juu mpaka Sioni kwa Mwenyezi Mungu, Mungu wetu, maana Mwenyezi Mungu asema hivi: imbeni kwa furaha kwa ajili ya Yakobo, pigeni vigelegele kwa ajili ya taifa kuu, tangazeni shangilieni na kusema, Mwenyezi Mungu na waokoe watu wake, amewaletea ukombozi waliobaki wa Israeli. Tazama, nitawaleta kutoka nchi ya kaskazini, nitawakusanya kutoka miisho ya dunia, wote watakuwapo hapo, hata vipofu na vilema wanawake wajawazito na wanaojifungua. Umati mkubwa sana utarudi hapa, watarudi wakiwa wanatoa machozi. Nitawarudisha nikiwafariji, nitawapitisha kando ya vijito vya maji katika njia iliyonyoka ambamo hawatajikwaa, maana mimi nimekuwa baba wa isiraeli efuraimu ni mzaliwa wangu wa kwanza enyi mataifa sikilizeni neno langu mimi mwenyezi mungu nitangazeni katika nchi za mbali semeni aliyemtawanya isiraeli atamkusanya atamtunza kama mchungaji atunzavyo kondoo wake maana mimi Mwenyezi Mungu nimemkomboa Yakobo, nimemuokoa kutoka kwa wenye nguvu kuliko yeye. Watakuja na kuimba kwa sauti juu ya mlima Sioni, wataona fahari juu ya wema wangu mimi Mwenyezi Mungu, kwa nafaka, divai na mafuta niwapavyo kwa kondoo na ng'ombe kadhalika. Maisha yao yatakuwa kama bustani iliyotiliwa maji, wala hawatadhoofika tena. Ndipo wasichana wao watafurahi na kucheza, vijana na wazee watashangilia kwa furaha. Nitageuza maombolezo yao kuwa furaha nitawafariji na kuwapa furaha badala ya huzuni. Nitawashibisha makuhani kwa vinono, nitawaridhisha watu wangu kwa wema wangu, mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Mwenyezi Mungu asema hivi: sauti imesikika mjini Rama Maombolezo na kilio cha uchungu. Raheli anawalilia watoto wake, wala hataki kufarijiwa kwa ajili yao, maana wote hawako tena. Sasa acha kulia, futa machozi yako, kwani utapata tuzo kwa kazi yako. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema, watoto wenu watarudi kutoka nchi ya adui zenu. Yapo matumaini kwa siku zenu zijazo. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema, kwani watoto wenu watarejea nchini mwao. Nimesikia Efraimu akilalamika, umenichapa Ukanifunza nidhamu, kwani nilikuwa kama ndama asiyezoea nira. Unigeuze nami nitakugeukia, kwani wewe ndiwe Mwenyezi Mungu, Mungu wangu. Maana baada ya kukuwasi nilitubu, na baada ya kufunzwa nilijilaumu nikaona haya na kuaibika, maana lawama za ujana wangu ziliniandama. Efraimu ni mwanangu mpendwa, yeye ni mtoto wangu nimpendaye sana. Ndiyo maana kila ninapomtisha bado naendelea kumkumbuka, moyo wangu wamuelekea kwa wema. Hakika nitamuhurumia mimi, Mwenyezi Mungu nimesema. Weka alama katika njia zako, simika vigingi vya kukuongoza. Ikumbuke vema ile njia kuu barabara uliyopita ukienda. Ewe Israeli, rudi, rudi nyumbani katika miji yako utasita-sita sita mpaka lini, ewe binti usiyemwaminifu? Maana mimi nimefanya kitu kipya duniani, mwanamke amtafuta mwanamume. Mwenyezi Mungu wa majeshi, Mungu wa Israeli, asema hivi, nitakapowafanikisha tena watu wa Israeli wao watatangaza tena katika nchi ya Yuda na katika miji yake, wakisema: Mwenyezi Mungu akubariki ewe makao adili, akubariki ewe mlima mtakatifu. Ndipo watu wa Yuda na miji yake yote, wakulima na wachungaji wanaopitapita na makundi yao, watakaa huko pamoja. Waliochoka nitawachangamsha na walegevu nitawapa nguvu. Ndiyo maana mtu ataweza kusema niliamka, nikatambua kwamba usingizi wangu ulinifaa sana. Mwenyezi Mungu asema, tazama, siku zaja ambapo nitaijaza nchi ya Israeli na nchi ya Yuda watu na wanyama, kama mkulima asiyadhyo mbegu na kadiri nilivyokuwa mwangalifu kuwang'oa, kuwabomoa, kuwaangusha, kuwaharibu na kuwatesa, ndivyo nitakavyokuwa mwangalifu kuwapanda na kuwajenga. Siku hizo watu hawatasema tena, wazee walikula zabibu chungu na meno ya watoto yakatiwa ganzi. La, kila mmoja atakufa kwa sababu ya dhambi zake mwenyewe. Ni yule tu atakayekula zabibu chungu ndiye meno yake yatatiwa ganzi. Mwenyezi Mungu asema, siku zaja ambapo nitafanya agano jipya na watu wa Israeli na watu wa Yuda. Agano hili halitakuwa kama lile nililofanya na wazee wao nilipowatoa kwa mkono wangu kutoka Misri. Agano hilo walilivunja ingawa mimi nilikuwa Bwana wao, mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Baada ya siku hizo nitafanya agano lifuatalo na Waisraeli: nitaiweka sheria yangu ndani yao na kuiandika katika mioyo yao. Mimi nitakuwa Mungu wao nao watakuwa watu wangu. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema wala haitawabidi kufundishana na kusema, mjue Mwenyezi Mungu, kwa sababu wote wadogo kwa wakubwa watanijua mimi, Mungu, maana nitawasamehe makosa yao, wala sitazikumbuka tena dhambi zao. Hivi ndivyo asemavyo Mwenyezi Mungu ambaye jina lake ni Mwenyezi Mungu wa majeshi. Aliyepanga jua liangaze mchana, mwezi na nyota vimulike usiku na ifanyaye bahari iwe na mawimbi. Mwenyezi Mungu asema hivi. Mimi hulifanya jua liangaze mchana. Mwezi na nyota vimulike usiku. Pia mimi huitikisa bahari nayo hutoa mawimbi. Jina langu mimi ni Mwenyezi Mungu wa majeshi. Basi nami nasema, kadiri ninavyotegemeza mipango hiyo yote yangu, kadiri hiyo hiyo Israeli watakavyobaki kuwa watu wangu kama mbingu zaweza kupimwa na misingi ya dunia kuchunguzwa, basi nitawatupilia mbali wazawa wa Israeli kwa sababu ya mambo yote waliyotenda. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Mwenyezi Mungu asema, Siku zaja ambapo mji huu wa Yerusalemu utajengwa upya kwa ajili ya Mwenyezi Mungu kutoka mnara wa Hananeli hadi lango la pembeni. Nayo kamba ya kupimia itanyoshwa moja kwa moja hadi mlima Garebu, kisha itazungushwa hadi Goa. Bonde lote walimozikwa wafu na kutupiwa majivu, mashamba yote mpaka kijito cha Kidroni, mpaka pembe ya lango la farasi kuelekea mashariki, litakuwa eneo takatifu kwa Mwenyezi Mungu. Hakuna kitakachoharibiwa humo wala kubomolewa tena milele.