Ezekieli sura ya 34. Neno la Mwenyezi Mungu lilinijia, Wewe mtu, toa unabii dhidi ya wachungaji wa Israeli. Waambie hao wachungaji kuwa mimi Bwana Mwenyezi Mungu nasema hivi: Ole wenu nyinyi wachungaji wa Israeli mnaojilisha nyinyi wenyewe tu. Je, haiwapasi wachungaji kuwalisha kondoo? Mnakunywa maziwa, mnavaa mavazi ya manyoya yao, na kondoo wanono mnawachinja na kula, lakini hamuwalishi hao kondoo walio dhaifu. Hamkuwapatia nguvu wagonjwa, hamkuwaponya waliojeruhiwa, hamkuwafungia dawa, waliotangatanga hamkuwarudisha, na waliopotea hamkuwatafuta, lakini mmetumia mabavu na ukatili kuwatawala. Basi kwa kuwa hao kondoo hawakuwa na mchungaji, walitawanywa wakawa mawindo ya wanyama wakali, na kondoo wangu walitawanywa wakatangatanga milimani na vilimani. Kondoo walisambazwa duniani kote na hapakuwa na mtu aliyejali juu yao wala kuwatafuta. Basi sikieni vizuri neno langu mimi, Mwenyezi Mungu, enyi wachungaji. Kama niishivyo mimi Bwana Mwenyezi Mungu, na hapa kwamba nimechoka kuwaona kondoo wangu wamekuwa mawindo ya wanyama wakali, kwa vile hapakuwa na mchungaji. Wachungaji wangu hawakuwatafuta kondoo wangu, bali wamejilisha wao wenyewe badala ya kuwalisha kondoo wangu. Basi nyinyi wachungaji Sikieni neno langu mimi Mwenyezi Mungu. Mimi Bwana Mwenyezi Mungu nasema hivi. Nitapambana nanyi enyi wachungaji. Nitawaondolea madaraka ya kuchunga kondoo wangu. Wala sitakubali muwachunge tena. Hamtakuwa tena na nafasi ya kujinufaisha wenyewe. Nitawaokoa kondoo wangu makuchani mwenu, ili wasiwe chakula chenu tena. Basi mimi Bwana Mwenyezi Mungu nasema hivi, mimi mwenyewe Nitawatafuta kondoo wangu na kuwatunza. Kama mchungaji anavyowatafuta kondoo wake waliotawanyika, ndivyo nitakavyowatafuta kondoo wangu. Nitawarudisha kutoka kila mahali walipotawanyika siku yenye mawingu na giza nene. Nitawatoa kutoka kwa watu wa mataifa, nitawakusanya kutoka nchi za mbali na kuwaleta katika nchi yao wenyewe. Nitawachunga juu ya milima ya Israeli, kando ya vijito na katika sehemu zote za nchi zinazokaliwa na watu. Nitawapa malisho mazuri. Kwenye milima mirefu ya Israeli ambako yamo malisho yao, watapumzika huko kwenye mbuga za malisho mazuri, na watapata malisho mazuri juu ya milima ya Israeli. Mimi mwenyewe nitakuwa mchungaji wa kondoo wangu. Mimi mwenyewe nitawapumzisha. Mimi Bwana Mwenyezi Mungu nimesema. Kondoo waliopotea nitawatafuta, na waliotangatanga nitawarudisha nyumbani, waliojeruhiwa nitawatibu, na wale walio dhaifu nitawapa nguvu Kondoo wanono na wenye nguvu nitawaangamiza. Mimi nitawachunga kondoo kama itakiwavyo. Na nyinyi mlio kundi langu, mimi Bwana Mwenyezi Mungu nasema hivi: nitaamua baina ya kondoo na kondoo, baina ya kondoo dume na mbuzi. Baadhi yenu mnakula malisho mazuri na pia ukanyaga-kanyaga yale yaliyobaki, mnakunywa maji safi na yanayobaki mnayachafua kwa miguu yenu. Je, kondoo wangu wengine wale malisho yaliyokanyagwa-kanyagwa na kunywa maji yaliyochafuliwa? Kwa hiyo mimi Bwana mwenyezi Mungu nawaambia hivi: mimi mwenyewe nitaamua kati ya kondoo wanono na kondoo dhaifu. Ninyi, nyinyi mnawasukuma kwa mbavu na kwa mabega na kuwapiga pembe kondoo wote walio dhaifu mpaka mmewatawanya mbali na kundi. Lakini mimi nitawaokoa kondoo wangu, wasiwe tena mawindo. Nitatoa hukumu juu ya kila kondoo. Nitamweka mchungaji mmoja juu yao, mfalme kama mtumishi wangu Daudi, yeye atawalisha na kuwa mchungaji wao. Nami Mwenyezi Mungu nitakuwa Mungu wao, naye mtumishi wangu Daudi atakuwa mkuu wao. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Nitafanya nao agano la amani, nitaondoa wanyama wakali katika nchi ili kondoo wangu wakae mbugani kwa usalama na kulala msituni. Nitawafanya waishi kando kando ya mlima wangu mtakatifu na kuwabariki. Nitawaletea mvua kwa wakati wake, nazo zitakuwa mvua za baraka. Miti mashambani itazaa matunda, Ardhi itatoa mazao kwa wingi na wataishi salama katika nchi yao, nitakapovunja nira zao za utumwa na kuwaokoa mikononi mwa hao waliowafanya kuwa watumwa, ndipo watakapotambua kuwa mimi ni Mwenyezi Mungu hawatakuwa tena mawindo ya mataifa mengine, wala wanyama wa porini hawatawaua na kuwala. Wataishi kwa usalama na hakuna atakayewatisha. Nitawapa mashamba yenye rutuba, ili wasiangamizwe tena na njaa nchini humo wala kudharauliwa tena na mataifa mengine. Nao watajua kuwa mimi Mwenyezi Mungu, Mungu wao niko pamoja nao, na kwamba watu hao wa Israeli ni watu wangu. Mimi Bwana Mwenyezi Mungu nimesema. ninyi kundi la kondoo wangu, ni nyinyi watu wangu, nami ni Mungu wenu. Mimi Bwana Mwenyezi Mungu nimesema.