Danieli sura ya pili. Mnamo mwaka wa pili wa utawala wake Mfalme Nebukadneza aliota ndoto, akawa na wasiwasi sana rohoni, hata usingizi ukamtoweka. Basi mfalme akaamuru waganga, walozi na wachawi wa Wakaldayo waletwe, ili wamfasirie ndoto yake. Wote wakaja na kusimama mbele yake Mfalume Nebukadineza akawaambia wale Wakaludayo wakamwambia mfalume kwa Kiaramu, mfalume akawaambia wawo, wakamjibu mala ya pili, hapo mfalume akawakatiza kwa kusema, wale Wakaludayo wakamjibu kusikia hivyo, mfalume Nebukadineza alikasilika na kugavibika sana, akaamulu wenye hekima wote wa Babuloni waangamizwe. Basi tangazo likaenea kuwa wenye hekima wote wauawe. Danieli na wenzake nao pia wakatafutwa ili wauawe. Basi Danieli kwa tahadhari na busara alimwendea aliyeko mkuu wa kikosi cha walinzi wa mfalme na ambaye alipewa jukumu la kuwaua wenye hekima wa Babuloni, akamuuliza, kwa nini amri ya mfalme ni kali hivyo? Hapo Arioko akamsimulia Danieli kisa chote. Ndipo Danieli alipomwendea mfalme na kumuomba ampe muda ili aweze kumjulisha mfalme maana ya ndoto yake. Kisha Danieli akarudi nyumbani akawajulisha wenzake Hanania, Mishaeli na Azaria jambo hilo. Aliwaambia wamuombe Mungu wa mbinguni awaone huruma kuhusu fumbo hilo ili wao wasiangamie pamoja na wenye hekima wengine wa Babiloni. Ndipo Danieli alipofunuliwa fumbo hilo usiku katika maono, naye Danieli akamshukuru Mungu wa mbinguni akasema, Nalitukuzwe milele na milele jina lake Mungu, hekima na nguvu ni vyake. Hubadilisha nyakati na majira, huwaondoa na kuwatawaza wafalme, wenye busara huwapa hekima, wenye maarifa huwaongezea ufahamu. Hufunua siri na mafumbo, ajua kilichoko gizani, mwanga wakaa kwake. Kwako, E ee Mungu wa wazee wangu, natoa shukrani na kukusifu maana umenipa hekima na nguvu, umetujulisha kile tulichokuomba, umetujulisha kile kisa cha mfalme. Basi Danieli akamwendea Arioko aliyekuwa ameteuliwa kuangamiza wenye hekima wa Babuloni, akamwambia, usiwauwe wenye hekima wa Babuloni, ila nipeleke mimi mbele ya mfalme, nami nitamweleza maana ya ndoto yake. Basi Arioko akampeleka Danieli mbele ya mfalme kwa haraka na kumwambia. Mfalme akamuuliza Danieli ambaye pia piya aliitwa Belteshaza. Danieli akamjibu mfalme. Ndipo Mfalme Nebukadneza alipoanguka kifudifudi na kumsujudia Danieli na kuamuru wamtolee Danieli dhabihu na ubani. Mfalme akamwambia Danieli. Kisha mfalume Nebukadneza akamtunukia Danieli heshima kubwa, akamupa zawadi nyingi kubwa kubwa, na kumfanya mtawala wa mkowa wote wa Babuloni na mkuu wa wenye hekima wote wa Babuloni. Danieli akamuwomba mfalume, naye mfalume akawaweka Shadraki, Meshaki na Abednego kuwa wasimamizi wa mambo ya utawala ya mkowa wa Babuloni. Lakini Danieli akabakia katika jumba la mfalme.