Danieli sura ya sita. Mfalme Dario aliamua kuteua wakuu mia moja na ishirini kusimamia mambo ya utawala. Aliwateua pia wakuu watatu. Danieli akiwa mmoja wapo. Wawasimamie wale wakuu wengine na maslahi ya mfalme. Asije akapata hasara. Muda si muda Danieli akadhihirika kuwa bora kuliko wale wasimamizi wengine na wakuu wote, kwa kuwa alikuwa na roho njema. Hivyo mufalume akanuiya kumupa uwongozi wa ufalume wote. Wale wakuu pamoja na maliwali wakatafuta kisingiziyo cha kumshitaki Danieli kuhusu mambo ya ufalume, lakini hawakuweza kupata sababu ya kumulaumu wala kosa lolote kwani Danieli alikuwa mwaminifu, hakupatikana na kosa wala hatia yoyote. Ndipo wakapatana hivi. Basi hao wakuu na maliwali kwa pamoja wakamwendea mfalme na kumwambia hivyo. Mfalme Dario akaitia sahihi hati ya sheria hiyo. Danieli alipojua kuwa ile hati imetiwa sahihi, alirudi nyumbani kwake ghorofani, katika chumba chake kilichokuwa na madirisha yaliyofunguka kuelekea Yerusalemu. Humo Danieli, kama ilivyokuwa kawaida yake, alipiga magoti mara tatu kila siku, akamuomba na kumshukuru Mungu wake. Watu wale waliofanya mpango dhidi ya Danieli waliingia ndani, wakamkuta Danieli akiomba dua na kumsihi Mungu wake. Basi walikwenda kwa mfalume na kumshtaki Danieli kwa kutumiya ile sheria wakisema. Mfalume akaitikia, wakamwambiya mfalume. Mfalume aliposikiya maneno hayo alisikitika sana, akajitahidi sana kupata njiya ya kumuokowa Danieli. Aliendelea kujaribu mpaka juwa likatuwa. Wale watu wakamwendeya mfalume Dario kwa pamoja na kumwambiya. Ndipo mfalume Dario akatoa amri, naye Danieli akaletwa na kutupwa katika pango la simba. Mfalume akamwambiya Danieli. Jiwe likaletwa na kuwekwa mulangoni mwa lile pango. Mfalume akalipiga muhuri wake binafsi na ule wa wakuu wake, ili uamuzi kuhusu Danieli usibatilishwe. Kisha mfalme akarudi ikuluni mwake ambamo alikesha akifunga, hakufanya tafrija ya aina yoyote, na usingizi ukampaa. Alfajiri na mapema, mfalme Dario aliamka, akaenda kwa haraka kwenye pango la simba. Alipofika karibu, akamwita Danieli kwa sauti ya huzuni, Danieli akamjibu mfalme. Hapo mfalme akafurahi sana, akaamuru Danieli atolewe pangoni. Basi wakamutowa naye, alikuwa hajadhurika hata kidogo, kwa sababu alimutegemea Mungu wake. Mfalme akaamuru wale watu waliomchongea Danieli wakamatwe, nawo wakatupwa ndani ya lile pango la simba pamoja na wake zawo na watoto wawo nawo hata kabla hawajagusa chini, simba waliwashambulia na kuivunjavunja mifupa yao. Ndipo mfalme Dario akawaandikia watu wa makabila yote, mataifa yote na lugha zote duniani. Basi Danieli akapata fanaka wakati wa utawala wa mfalme Dario na wa mfalme Koreshi Mpersi.