Hosea, sura ya nne. Msikilizeni Mwenyezi Mungu, enyi Waisraeli. Mwenyezi Mungu anawashutumu wakazi wa nchi hii: hamna tena uaminifu wala wema nchini, hamna anayemjua Mungu katika nchi hii. Kuapa uongo, mauaji, wizi na uzinzi huzuka humo mwagaji damu hufuatana mfululizo. Kwa hiyo nchi yote ni kame, wakazi wake wote wanaangamia, pamoja na wanyama wa porini na ndege, hata samaki wa baharini wanaangamizwa. Lakini watu wasilaumiwe, wasishutumiwe, maana mimi nakushutumu wewe, kuhani. Wewe utajikwaa mchana naye nabii atajikwaa pamoja nawe usiku. Nitamwangamiza mama yako Israeli. Watu wangu wameangamia kwa kutonijua. Maana wewe kuhani umekataa mafundisho, nimekukataa kuwa kuhani wangu. Kwa kuwa umeisahau sheria ya Mungu wako, nami pia nitawasahau watoto wako. Kadiri makuhani walivyoongezeka Ndivyo wote walivyozidi kuniasi. Basi nitaigeuza fahari yao kuwa aibu. Wanajishibisha kwa sadaka za watu wangu wa dhambi, wana hamu sana ya kuwaona wametenda dhambi. Lakini yatakayowapata watu yatawapata makuhani. Nitawaadhibu kwa sababu ya mwenendo wao, nitawalipiza matendo yao wenyewe watakula lakini hawatashiba, watazini lakini hawatapata watoto, kwa sababu wameniacha mimi, Mwenyezi Mungu, na kufuata miungu mingine. Divai mpya na ya zamani huondoa maarifa. Watu wangu huomba shauri kutoka kwa mti, kijiti chao cha ramli ndicho kinachowapa kauli. Nia ya kufanya uzinzi imewapotosha wamefanya uzinzi kwa kufuata miungu mingine, wakaniacha mimi, Mungu wao. Wanatambikia kwenye vilele vya milima. Naam, wanatoa dhabihu vilimani, chini ya mialoni, migude na mikwaju, maana kivuli chao ni kizuri. Kwa hiyo binti zenu hufanya uzinzi na bibi harusi wenu hufanya uasherati. Lakini sitawaadhibu binti zenu wanapofanya uzinzi, wala bibi harusi wenu wanapofanya uasherati, maana wanaume wenyewe ndio wanaofuatana na wazinzi na kutambikia pamoja nao katika ibada za uzinzi. Watu hawa watovu wa akili, hakika wataangamia. Ama kweli nyinyi Waisraeli ni wazinzi, lakini msiwafanye watu wa Yuda wawe na hatia. Msiende mahali patakatifu huko Gilgali, wala msiende kule Beth Aweni, wala msiape mkisema, kama Mwenyezi Mungu aishivyo. Waisraeli ni wakaidi kama punda. Basi, Mungu, kwa nini basi Mungu ashughulike kuwachunga kama kondoo kwenye malisho mapana. Watu wa Efraimu wamejifunga na sanamu haya, waache waendelee tu, kama vile genge la walevi. Wanajitosa wenyewe katika uzinzi, wanapendelea aibu kuliko heshima yao. Basi kimbunga kitawapeperusha na watazionea aibu dhambi zao.