Amosi, sure ya tatu. Enyi wa Israeli, sikilizeni neno mwenyezi Mungu alilosema dhidi yenu, enyi taifa zima alilolitowa nchini Misiri. Kati ya mataifa yote ulimwenguni ni nyinyi tu niliyowachaguwa, kwa hiyo nitawaadhibu nyinyi kwa sababu ya uwovu wenu wote. Je, watu wawili huanza safari pamoja bila ya kufanya mpango pamoja kwanza? Je, simba huunguruma porini kama hajapata mawindo? Je, mwana simba huunguruma pangoni mwake kama hajakamata kitu? Je, mtego bila chambo utamnasa ndege? Je, mtego hufyatuka bila kuguswa na kitu? Je, baragumu ya vita hulia mjini bila kutia watu hofu? Je, mji hupatwa na janga asilo lileta Mungu? Hakika Bwana Mwenyezi Mungu hafanyi kitu bila kuwafunulia watumishi wake manabii nia yake. Simba akinguruma, ni nani asiyeogopa? Bwana Mwenyezi Mungu akinena ni nani atakataa kuutangaza ujumbe wake? Tangazeni katika ikulu za Ashdodi na katika ikulu za nchi ya Misri. Kusanyikeni kwenye milima inayoizunguka nchi ya Samaria. Mkajionee msukosuko mkubwa na dhuluma zinazofanyika humo. Mwenyezi Mungu asema hivi: Watu hawa wameyajaza majumba yao vitu vya wizi na unyang'anyi. Hawajui kabisa kutenda yaliyo sawa. Kwa hiyo maadui wataizingira nchi yao, watapaharibu mahali pao pa kujihami na kuziteka nyara ikulu zao. Mwenyezi Mungu asema hivi: kama vile mchungaji Ampokonyavyo simba kinywani miguu miwili tu au kipande cha sikio la kondoo, ndivyo watakavyonusurika watu wachache tu wa Israeli wakaao Samaria, ambao sasa wanalalia vitanda vizuri na matandiko ya hariri. Bwana Mungu wa majeshi asema hivi: Sekelizeni Mkawaonye wazawa wa Yakobo, siku nitakapo waadhibu Waisraeli kwa sababu ya makosa yao, nitayaharibu pia madhabahu ya mji wa Betheli. Nitazikata pembe za kila madhabahu na kuziangusha chini. Nitaziharibu nyumba zote mjini na vijijini. Nitazibomoa nyumba zilizopambwa kwa pembe; majumba makubwa makubwa hayatasalia hata moja. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema.