Amosi sura ya tano. Sikilizeni ombolezo langu juu yenu, enyi wa Israeli. Umeanguka na hutainuka tena, ewe binti Israeli. Umeachwa pweke mchini mwako, hamna hata mtu wa kukuinua. Maana Bwana Mwenyezi Mungu asema hivi: Watu elfu moja Watatoka mjini kwenda kupigana lakini watarejea mia moja tu. Wataondoka watu mia moja wa kijiji kimoja lakini watanusurika watu kumi tu. Mwenyezi Mungu awaambia hivi Waisraeli, nitafuteni mimi nanyi mtaishi, lakini msinitafute huko Betheli wala msiende Gilgali wala msivuke kwenda Beersheba, maana wakazi wa Gilgali hakika watachukuliwa uhamishoni na Betheli utaangamizwa. Mtafuteni Mwenyezi Mungu nanyi mtaishi, la sivyo atawalipukia wazao wa Yosefu kama moto, moto utawateketeza wakazi wa Betheli na hakuna mtu atakayeweza kuuzima. Tahadhari enyi mnaogeuza haki kuwa uchungu na kuona uadilifu kuwa kama takataka. Huyo aliyezifanya kilimia na sayari Orioni, ambaye huligeuza giza nene kuwa mchana na mchana kuwa usiku yeye ambaye ayaitae pamoja maji ya bahari na kuyamwaga juu ya nchi kavu, Mwenyezi Mungu ndilo jina lake. Yeye ndiye anayewaangamiza wenye nguvu na kuziharibu ngome zao. Nyinyi huwachukia watetezi wa haki na wenye kusema ukweli mahakamani. Nyinyi mnawakandamiza fukara na kuwatoza kodi ya ngano kupita kiasi. Mnajijengea nyumba za mawe ya kuchonga, lakini nyinyi hamtaishi humo. Mnalima bustani nzuri za mizabibu, lakini hamtakunywa divai yake. Maana mimi najua wingi wa makosa yenu na ukubwa wa dhambi zenu. Nyinyi mnawatesa watu wema Mnapokea rushwa na kuzuia fukara wasipate haki mahakamani. Basi kutakuwa na wakati mbaya ambao hata mwenye busara atanyamaza. Tafuteni kutenda mema na si mabaya, ili nyinyi mpate kuishi, naye Mwenyezi Mungu wa majeshi awe pamoja nanyi kama mnavyosema. Chukieni uovu pendeni wema na kudumisha haki mahakamani. Yamkini Mwenyezi Mungu wa majeshi atawafadhili watu wa Yosefu waliobaki. Basi Mwenyezi Mungu, Mungu wa majeshi, naam Mwenyezi Mungu asema: patakuwa na kilio kila mahali mitaani, watu wataomboleza. Ole ole! Wakulima wataitwa waje kuomboleza na mabingwa wa kuomboleza waje kufanya matanga. Patakuwa na kilio katika mashamba yote ya mizabibu, maana nitapita kati yenu kuwaadhibu, nasema mimi Mwenyezi Mungu. Ole wenu nyinyi mnaoingojea kwa hamu siku ya Mwenyezi Mungu. Kwa nini mnaitaka sana siku hiyo? Siku hiyo itakuwa siku ya giza na sio ya mwanga. Mambo yatakuwa kama mtu aliyekimbia simba, halafu akakumbana na dubu au kama mtu anayerudi nyumbani kwake akatia mkono ukutani akaumwa na nyoka. Siku ya Mwenyezi Mungu itakuwa giza na siyo mwanga. Itakuwa huzuni bila wangavu wowote. Mwenyezi Mungu asema hivi: nazichukia na kudharau sikukuu zenu, sifurahii mikutano yenu ya kidini, njapo nitolea sadaka zenu za kuteketezwa na za nafaka mimi sitakubali kuzipokea. Na sadaka zenu za amani za wanyama wanono, mimi sitaziangalia kabisa. Ondoeni mbele yangu kelele za nyimbo zenu, sitaki kusikiliza muziki wa vinubi vyenu. Lakini acheni haki itiririke kama maji uadilifu uwe kama mto usiokauka. Enyi Waisraeli, wakati ule mlipokuwa kule jangwani kwa miaka arobaini, je, mliniletea dhabihu na sadaka hata mara moja? Je, wakati huo mlibeba kama sasa vinyago vya mungu wenu Sakuthi mfalume wenu na vinyago vya kaiwani mungu wenu wa nyota, vitu ambavyo mlijitengenezea wenyewe. Kwa hiyo nitawapeleka uhamishoni mbali kuliko Damasko. Hayo amesema Mwenyezi Mungu, ambaye jina lake ni Mungu wa majeshi.