Yona, sura ya nne. Lakini jambo hilo halikumpendeza Yona hata kidogo. Akakasirika sana. Kwa hiyo akaomba. Mwenyezi Mungu, je, hayo si mambo yale yale niliyowaza utayafanya nilipokuwa nyumbani? Ndiyo maana nilifanya haraka kukimbilia Tarshishi. Nilijua kwamba wewe u Mungu wa upendo na huruma, hukasiriki upesi, daima u mwema na u tayari kubadili nia yako wakati wowote, ili usiadhibu. Basi sasa, ee Mwenyezi Mungu, nakusihi uniondolee uhai wangu, maana kwangu mimi ni afadhali kufa kuliko kuishi. Naye Mwenyezi Mungu akamjibu Yona, unadhani wafanya vema kukasirika? Ndipo Yona akatoka nje ya mji akajikalia upande wa mashariki wa mji huo. Hapo akajijengea kibanda akaketi kivulini mwake, huku anangojea apate kuona litakaloupata mji wa Ninewi. Mungu Mwenyezi Mungu akaamuru mmea wote na kukua, akauotesha ili kumpatia Yona kivuli cha kumpunguzia taabu aliyokuwa nayo. Yona akaufurahia sana mmea huo, lakini siku ya pili kulipopambazuka, Mungu akaamuru mdudu au haribu mmea huo ukanyauka. Jua lilipochomoza, Mungu akaleta upepo wa hari kutoka mashariki, jua likamchoma sana Yona kichwani, karibu azirai. Yona akasema "Afadhali kufa kuliko kuishi." Lakini Mungu akamwambia Yona, "Je, unadhani wafanya vema kukasirikia mmea huo?" Yona akajibu, "Ndiyo, nafanya vema kukasirika, kukasirika hata kufa." Hapo Mungu akamwambia, "Mmea huu uliota na kukua kwa usiku mmoja na usiku uliofuata ukanyauka. Wewe hukuufanyia kitu chochote wala hukuuotesha, mbona unauhurumia? Je, haifai kwangu kuuhurumia mji wa Ninewi, ule mji mkuu wenye watu elfu mia moja na ishirini wasioweza kupambanua jema na baya na pia wanyama wengi.