Mika sura ya pili. Ole wao wanaopanga kutenda maovu, wanaolala usiku wakiazimia uovu. Mara tu kunapopambazuka wanayatekeleza, kwani wanao uwezo. Hutamani mashamba na kuyatwaa, wakitaka nyumba wananyakua. Huwadhulumu wenye nyumba na jamaa zao, huwanyang'anya watu mali zao. Kwa hiyo Mwenyezi Mungu asema hivi, ninapanga kuwaleteeni nyinyi maafa ambayo kamwe hamtaweza kuyakwepa. Utakuwa wakati mbaya kwenu, wala hamtaweza kwenda kwa maringo. Siku hiyo watu watawasimanga kwa wimbo, watalia na kuomboleza kwa uchungu wakisema, tumeangamia kabisa. Mwenyezi Mungu amechukua nchi yetu na ameiondoa mikononi mwetu, mashamba yetu amewagawia waliotuteka. Kwa hiyo hamtagawiwa sehemu yoyote ya ardhi miongoni mwa watu wake Mwenyezi Mungu. Usituhubirie sisi mambo kama hayo, si ya kuhubiriwa sisi, hatutakumbwa na maafa. Je, yafaa kusema hivyo, wazawa wa Yakobo? Je, Mwenyezi Mungu ameacha uvumilivu wake? Je, yeye hufanya mambo kama haya? Sivyo, maneno yangu huwafaa watendao mambo mema, lakini Mwenyezi Mungu awaambia wa hivi: nyinyi mnawavamia watu wangu kama adui, munawanyang'anya mavazi yao, watu watulivu, watu, watu wanaopita kwenda zao bila wasiwasi na wasio na fikira zozote za vita. Munawafukuza wake za watu wangu kutoka nyumba zao nzuri, watoto wao mumewaondolea fahari yangu milele. Inukeni muende zenu, hapa hamuna tena pa kupumzika kwa utovu wenu wa uaminifu. Maangamizi makubwa yanawangojea. Kama mutu angetokea akatamka maneno matupu ya uongo na kusema, nawatabirieni divai na pombe kwa wingi, muhubiri wa namna hiyo angependwa na watu hawa. Lakini kweli nitawakusanya nyote, enyi watu wa Yakobo, na nitawakusanya enyi wa Israeli mliobaki. Niwalete pamoja kama kondoo katika zizi, kama kundi kubwa la kondoo malishoni, nanyi na mtakuwa kundi la watu wengi. Yule atakayetoboa njia atawatangulia Nao watalivunja lango la mji na kutoka nje, watapita na kutoka nje. Mfalme wao atawatangulia, Mwenyezi Mungu mwenyewe atawatangulia.