Mika sura ya tatu. Sasa sikilizeni enyi wakuu wa wazawa wa Yakobo. Sikilizeni enyi watawala wa wazawa wa Israeli. Nyinyi ndiyo mnaopaswa kujua mambo ya haki. Lakini nyinyi mnachukia mema na kupenda maovu. Mnawachuna ngozi watu wangu na kubambua nyama mifupani mwao. Mnajilisha kwa nyama ya watu wangu, mnawachuna ngozi yao, mnaivunja-vunja mifupa yao na kuwakatakata kama nyama ya kupika, kama nyama ya kutia ndani ya chungu. Wakati unakuja ambapo mtamlilia Mwenyezi Mungu, lakini yeye hatawajibu, atauficha uso wake wakati huo, kwa sababu mmetenda mambo maovu. Mwenyezi Mungu asema hivi kuhusu manabii wanaowapotosha watu wake, manabii ambao hutabiri amani wakipewa kitu, lakini huwatishia watu kwa vita wasipopewa kitu. Kwenu manabii, kutakuwa usiku bila maono, kutakuwa giza kwenu bila ufunuo. Kwenu manabii, kutakuchwa. Mchana utakuwa giza kwenu. Mabingwa wa maono watafedheheka. Mafundi wa kubashiri wataaibishwa. Wote watafunga midomo yao. Maana hawatapata jibu lolote kutoka kwa Mungu. Lakini kwa upande wangu nimejazwa nguvu na Roho ya Mwenyezi Mungu. Nimejaliwa kujua haki na kuwa na uwezo. Niwatangazie wazao wa Yakobo kosa lao niwaambie Waisraeli dhambi yao. Sikieni jambo hili enyi viongozi wa wazao wa Yakobo, sikilizeni enyi watawala wa Waisraeli. Nyinyi mnachukia mambo ya haki na kupotosha mambo adili. Nyinyi mnajenga mji wa Sioni kwa damu, naam, mji wa Yerusalemu kwa dhuluma. Waamuzi hufanya kazi yao kwa rushwa, makuhani wake hufundisha kwa malipo, manabii hutabiri kwa fedha. Hata hivyo hujidai kumtegemea Mwenyezi Mungu, wakisema Mwenyezi Mungu si yupo pamoja nasi? hatutapatwa na madhara yoyote. Haya, kwa sababu yenu Sioni utalimwa kama shamba, Yerusalemu utakuwa magofu, nao mlima wa hekalu utakuwa msitu.