Habakuki. Habakuki, sura ya kwanza. Kauli ya Mungu aliyoiona nabii Habakuki E Mwenyezi Mungu nitakulilia mpaka lini nawe usinisikilize na kunisaidia kwa nini nalia dhuluma nawe hutuokoi kwa nini wanifanya nishuhudie mabaya na taabu uharibifu na ukatili vinanizunguka, ugomvi na mashindano yanazuka. Hivyo sheria haina nguvu wala haki haitekelezwi. Waovu wanawazunguka waadilifu, hivyo hukumu hutolewa ikiwa imepotoshwa. Mungu akasema, yaangalie mataifa uone Utastaajabu na kushangaa, maana ninatenda kitu ukiwa bado unaishi, kitu ambacho ungeambiwa hungesadiki. Maana ninawachochea Wakaldayo, taifa lile kali na lenye hamaki, taifa lipitalo katika nchi yote ili kunyakua makao ya watu wengine. Wao ni watu wa kuchukiza na kutisha. Wao hujiamulia wenyewe nini haki na adama. Farasi wao ni wepesi kuliko chui, wakali kuliko mbwa mwitu wenye njaa. Wapanda farasi wao wanatoka mbali wanaruka kasi kama tai arukiavyo mawindo. Wote wanakuja kufanya ukatili, kwa nyuso kakamavu wanasonga mbele, wanakusanya mateka wengi kama mchanga. Wanawadhihaki wafalme na kuwadharau watawala. Kila ngome kwao ni mzaha. Wanairundikia udongo na kuiteka kisha wanasonga mbele kama upepo. Wafanya makosa na kuwa na hatia, maana nguvu zao ndiyo Mungu wao. Je, wewe si ndiwe Mwenyezi Mungu tangu kale na kale? Wewe ndiwe Mungu wangu, mtakatifu wangu usiyekufa. Ee Mwenyezi Mungu, umewateua wakaldayo watuhukumu. Ewe mwamba, umewaimarisha ili watuadhibu. Wewe ni mtakatifu kabisa, huwezi kutazama uovu, huwezi kustahimili kamwe kuona mabaya. Mbona basi wawaona wafanya maovu na kunyamaa? Kwa nini unanyamaza waovu wanapowamaliza wale watu walio waadilifu kuliko wao. Umewafanya watu kama samaki baharini, kama viumbe vitambaavyo visivyo na kiongozi. Wakaldayo huwavua watu kwa ndoana, huwavutia nje kwa wavu wao, huwakusanya wote katika jarife lao, kisha hufurahi na kushangilia. kwa hiyo Wanazitambikia nyavu zao na kuzifukizia ubani, maana kwa hizo huweza kuishi kwa anasa na kula chakula cha fahari. Je, hawataacha kamwe kuvuta upinde wao? Je, wataendelea tu kuanasa watu na kuyaangamiza mataifa bila huruma?