Habakuki, sura ya tatu. Sala ya nabii Habakuki. E Mwenyezi Mungu, nimesikia juu ya fahari yako, juu ya matendo yako, nami naogopa. Uyafanye tena mambo hayo wakati wetu. Uyafanye yajulikane wakati huu wetu. Ukasirikapo, tafadhali ukumbuke huruma yako. Mungu amekuja kutoka Temani. Mungu mtakatifu kutoka mlima Parani. Utukufu wake umetanda pote mbinguni. Nayo dunia imejaa sifa zake. Ngao wake ni kama wajua. Miali imetoka mkononi mwake ambamo nguvu yake yadhihirishwa. Maradhi yanatangulia mbele yake. Nyuma yake yanafuata maafa. Akisimama, dunia hutikisika; akiyatupia jicho mataifa, hayo hutetemeka. Milima ya milele inavunjwa vunjwa, vilima vya kudumu vinadidimia. Humo zimo njia zake za kale na kale. Niliwaona watu wa Kushani wakiteseka, na watu wa Midiani wakitetemeka. E Mwenyezi Mungu, je, umeikasirikia mito? Je, umeyakasirikia maji ya bahari? Hata ukaendesha farasi wako na magari ya vita kupata ushindi? Uliuweka tayari utawako. Ukaweka mishale yako kwenye kamba. Uliipasua ardhi kwa mito. Milima ilikuona ikanyauka. Mafuriko ya maji yakapita humo. Vilindi vya bahari vilinguruma na kurusha juu mawimbi yake. Jua na mwezi vilikaa kimya katika makazi yao, vilipoona miali ya mishale yako ikienda kasi, naam, vilipouona mkuki wako ukimemeteka. Kwa ghadhabu ulipita juu ya nchi, uliyakanyaga mataifa kwa hasira yako. Ulitoka kwenda kuwaokoa watu wako, kumwokoa yule uliyemuweka wakfu kwa mafuta. Ulimponda kiongozi wa jamii ya waovu, ukawaangamiza kabisa wafuasi wake. Amiri jeshi ulimchoma mishale yako, jeshi lilipokuja kama kimbunga kututawanya, wakijigamba Kuangamiza maskini mafichoni mwao. Kwa farasi wako ulitembea juu ya bahari, bahari inayosukwasukwa na mawimbi. Nasikia hayo nami ninashtuka mwilini, midomo yangu inatetemeka kwa hofu, mifupa yangu inateguka, miguu yangu inatetemeka. Ninangojea kwa utulivu siku ile ya maafa ambayo inawajia wale wanaotushambulia. Hata kama mitini isipochanua maua, wala mizabibu kuzaa zabibu, hata kama mizeituni isipozaa zeituni, na mashamba yasipotoa chakula, hata kama kondoo wakitoweka zizini, na mifugo kukosekana mazizini, mimi nitaendelea kumfurahia Mwenyezi Mungu, nitamshangilia Mungu anayeniokoa. Bwana Mwenyezi Mungu ndiye nguvu yangu, huimarisha miguu yangu kama ya paa, huniwezesha kupita juu milimani.