Hagai. Hagai, sura ya kwanza. Siku ya kwanza ya mwezi wa sita mwaka wa pili wa utawala wa Mfalme Dario wa Persia, Mwenyezi Mungu alimpa Hagai ujumbe aupeleke kwa Zerubabeli mwana wa Shealtieli mkuu wa Yuda na kuhani mkuu Yoshua mwana wa Yehosadaki. Hagai akasema: Mwenyezi Mungu wa majeshi asema hivi watu hawa wanasema kwamba wakati wa kulijenga upya hekalu langu haujafika lakini Mwenyezi Mungu ameniambia mimi nabii Hagai je ni sawa kwenu kukaa katika majumba yenu ya fahari hali hekalu langu ni magofu matupu sasa Asema hivi Mwenyezi Mungu, Fikirini kama mnafanya sawa. Nyinyi mmepanda mbegu kwa wingi lakini mmevuna kidogo, mnakula lakini hamshibi, mnakunywa divai lakini hamtosheki, mnavaa nguo lakini bado mnasikia baridi. Mfanya kazi mshahara wake huwa kama umetumbukizwa katika mfuko uliotoboka. Mwenyezi Mungu wa majeshi asema hivi, fikirini kama mnafanya sawa. Sasa basi nendeni milimani, mkalete miti, mlijenge upya hilo hekalu, nipate kulifurahia na kutukuzwa. Mulitazamia mavuno mengi, lakini mulipata kidogo tu, na mulipoyaleta nyumbani, niliyapeperusha mbali. Kwa nini? Kwa sababu hekalu langu ni magofu matupu, hali kila mmoja wenu anashughulikia nyumba yake. Ndiyo maana mbingu zimeacha kunyesha mvua, nayo ardhi haioteshi mavuno. Nimeleta ukame nchini ukaathiri milima na mashamba ya nafaka, mashamba ya mizabibu na mashamba ya mizeituni, na kila mmea, watu na wanyama, na chochote mlichokitolea jasho. Ndipo Zerubabeli mwana wa Shealtieli na kuhani mkuu Yoshua mwana wa Yehosadaki pamoja na watu wote waliokuwa wamerudi kutoka uhamishoni wakafanya kama Mwenyezi Mungu Mungu wao alivyowaambia, na kama walivyoambiwa na nabii Hagai kama alivyotumwa na Mwenyezi Mungu Mungu wao. Watu wakamcha Mwenyezi Mungu. Kisha Hagai, mjumbe wa Mwenyezi Mungu, akawapa watu ujumbe ufuatao kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu asema, mimi nipo pamoja nanyi. Basi Mwenyezi Mungu akawapa moyo Zerubabeli mkuu wa Yuda, kuhani mkuu Yoshua, na watu wote waliokuwa wamerudi kutoka uhamishoni walishughulikie hekalu. Walianza kazi hiyo ya kulijenga upya hekalu la Mwenyezi Mungu wa majeshi Mungu wao. Mnamo siku ya ishilini na nne ya mwezi wa sita mwaka wa pili wa utawala wa Mfalme Dario