Malaki sura ya pili. Mwenyezi Mungu wa majeshi awaambia makuhani. Sasa, enyi makuhani, na waamuruni hivi. Ni lazima mniheshimu mimi kwa matendo yenu. Msiponisikiliza, nitawaleteeni laana. Vitu vyote mnavyopewa kwa mahitaji yenu nitavilaani na kweli, nimekwisha kuvilaani, kwa sababu hamuyatilii maanani maagizo yangu. Tazama, nitawaadhibu watoto wenu na nyinyi wenyewe kutokana na uovu wenu, na kuzipaka nyuso zenu mavi ya wanyama wenu wadhabihu. Nitawafukuza mbali nami hivyo mtajua kuwa nimewapeni amri hii ili agano langu na ukoo wa Lawi liwe la kudumu. Katika agano hilo niliwaahidi uzima na amani, na kwamba wao ni lazima kunicha mimi. Nao kwa upande wao walinicha mimi, wakaliogopa jina langu. Mafundisho yao yalikuwa ya kweli na kamwe hawakufundisha uongo. Mimi na wao tulikaa kwa amani. Si kwamba walitenda haki tu, bali waliwafundisha wengine kutokutenda maovu. Ni wajibu wa makuhani kuwafundisha watu maarifa ya kweli juu ya Mungu, watu wawaendee kujifunza matakwa yangu, kwao kwani makuhani ni wajumbe wa Mwenyezi Mungu wa majeshi. Bali nyinyi makuhani, mmegeuka mkaiacha njia ya haki. Mafundisho yenu yamewaongoza watu wengi katika kutenda mabaya, mmelivunja agano nililofanya nanyi. Nami na pia nitawafanya mdharauliwe uliwe na kupuuzwa na Waisraeli, kwa sababu hamkuzifuata njia zangu, na mnapowafundisha watu wangu mnapendelea baadhi yao. Je, sisi sote si watoto wa baba mmoja? Je, sisi sote hatukuumbwa na Mungu yule yule? Mbona basi hatuaminiani sisi kwa sisi na tuna lidharau agano alilofanya Mwenyezi Mungu na wazee wetu? Watu wa Yuda wamekosa uaminifu kwa Mungu na kutenda machukizo katika Israeli na mjini Yerusalemu. Wamelitia najisi hekalu la Mwenyezi Mungu analo lipenda, tena wameoa wanawake wanaoabudu miungu ya kigeni. Mwenyezi Mungu na awaondolee mbali watu wanaofanya mambo hayo kutoka miongoni mwa wazawa wa Yakobo, na kamwe wasishiriki katika kutoa ushuhuda na kuleta dhabihu mbele ya Mwenyezi Mungu wa majeshi. Zaidi ya hayo yote, mnaifunika madhabahu ya Mwenyezi Mungu kwa machozi yenu, mkilia na kuomboleza, kwa sababu yeye hazikubali tena dhabihu mnazomtolea. Mnauliza, mbona sasa hazikubali? Mwenyezi Mungu hazikubali kwa sababu anajua wazi kuwa umeivunja ahadi yako kwa mke wa ujana wako. Umekosa uaminifu wa kwake, ingawa uliahidi mbele ya Mungu kwamba ungekuwa mwaminifu kwake. Je, Mungu hakuwafanya nyote wawili muwe mwili mmoja na roho moja? Je, alikusudia nini alipofanya hayo? Yamkini alikusudia tuzae watoto ambao watamcha yeye. Kwa hiyo hakikisheni kuwa hakuna hata mmoja wenu anayekosa uaminifu kwa mkewe. Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, asema, ninachukia talaka, ninachukia mmoja wenu anapomtendea mkewe ukatili huo. Hakikisheni kwamba hakuna hata mmoja wenu anayekosa uaminifu kwa mkewe. Mmemchosha Mwenyezi Mungu kwa maneno yenu matupu. Hata hivyo, mnasema tumemchoshaje? Mmemchosha mnaposema Mwenyezi Mungu huwaona kuwa wema watu wanaotenda maovu tena anawapenda, au mnapouliza yuko wapi yule Mungu mwenye haki?