Malaki, sura ya tatu. Mwenyezi Mungu wa majeshi asema Tazama namtuma mjumbe wangu anitangulie kunitayarishia njia Bwana mnayemtafuta atalijia hekalu lake ghafla Mjumbe mnayemtazamia kwa hamu kubwa atakuja na kutangaza agano langu lakini ni nani atakayestahimili siku hiyo atakapokuja ni nani atakayesimama kustahimili atakapotokea yeye ni kama moto mkali usafishao chuma ni kama sabuni ya dobi yeye atakuja kuhukumu kama mtu asafishaye na kutakasa fedha atawasafisha wazawa walawi kama mutu afuavyo dhahabu au fedha, mpaka wamutolee Mwenyezi Mungu dhabihu zinazokubalika hivyo. Dhabihu za watu wa Yuda na wa Yelusalemu zitamupendeza Mwenyezi Mungu kama za watu wa kale, kama katika miyaka ya zamani. Mwenyezi Mungu wa majeshi asema, kisha nitawakaribia ili kuwahukumu Sita sita kutoa ushahidi dhidi ya wachawi, wazinzi, watoa ushahidi wa uongo, wanaowapunja waajiriwa, wanaowadhulumu wageni na wale wasionicha mimi. Mimi ni Mwenyezi Mungu, mimi sibadiliki, lakini nyinyi Nyinyi, wazawa wa Yakobo, hamjatoweka bado. Tangu wakati wa wazee wenu mmezidharau kanuni zangu, wala hamkuzifuata. Basi mimi, Mwenyezi Mungu, Mungu mkuu, nasema, nirudieni, nami nitawageukieni. Lakini nyinyi mnauliza, tutakurudia namna gani? Nani nawaulizeni. Je, ni sawa mtu kumdanganya Mungu? La! Lakini nyinyi mnanidanganya. Walakini nyinyi mwauliza, tunakudanganya kwa namna gani? Na mnanidanganya kuhusu zaka na dhabihu zenu. Nyinyi na taifa letu lote mmelaaniwa kwa sababu ya kunidanganya. Leteni ghalani mwangu zaka yote, ili nyumbani mwangu kuwe na chakula cha kutosha. Kisha mwaweza kunijaribu, nijaribuni namna hiyo, nanyi mtaona kama sitayafungua madirisha ya mbinguni na kuwatiririshia baraka tele. Wadudu waharibifu nitawakemea, wasiyaharibu tena mazao yenu. Mizabibu yenu mashambani haitaacha kuzaa matunda. Mimi Mwenyezi Mungu wa majeshi nimesema. Ndipo mataifa yote yatawaita nyinyi watu waliobarikiwa, maana nchi yenu itakuwa nchi ya furaha. Mimi Mwenyezi Mungu, Mungu Mkuu, nimesema. Mwenyezi Mungu asema hivi: maneno yenu yamekuwa mzigo kwangu. Hata hivyo, mnasema tumesema nini dhidi yako? Nyinyi mmesema kumtumikia Mungu hakuna faida. Kuna faida gani kuyatii maagizo ya Mwenyezi Mungu wa majeshi au kujaribu kumwonesha kuwa tumekosa mbele yake kwa kutembea kama watu wanaoomboleza? Tuonavyo sisi ni kwamba wenye kiburi ndiyo wenye furaha daima, watu waovu licha ya kustawi, hata wanapomjaribu Mungu hawapati adhabu. Ndipo watu wanaomcha Mwenyezi Mungu walipozungumza wao kwa wao, naye Mwenyezi Mungu akasikia mazungumzo yao. Mbele yake kikawekwa kitabu ambamo iliandikwa kumbukumbu ya wale wanaomcha na kumheshimu. Iliandikwa hivi: Mwenyezi Mungu asema, hao watakuwa watu wangu watakuwa urithi wangu maalumu siku ile nitakapoinuka kufanya ninalokusudia. Sita wadhuru kama vile baba asivyo mdhuru mwanawe anayemtumikia. Hapo ndipo mtakapotambua tena tofauti iliyopo kati ya waadilifu na waovu na kati ya mtu anayemtumikia Mungu na asiyemtumikia.