Matayo sura ya kumi. Yesu aliwaita wanafunzi wake kumi na wawili akawapa uwezo wa kuwafukuza pepo wachafu na kuponya magonjwa na maradhi yote. Majina ya hao mitume kumi na wawili ni haya. Wa kwanza ni Simoni aitwaye Petro na Andrea ndugu yake. Yakobo mwana wa Zebedayo na Yohani ndugu yake. Filipo na Batholomayo Thoma na Mathayo aliyekuwa mtoza ushuru, Yakobo mwana wa Alfayo na Thadayo, Simoni Mkanani na Yuda Iskarioti ambaye alimsaliti Yesu. Yesu aliwatuma hao kumi na wawili na kuwapa maagizo haya: Msiende kwa watu wa mataifa mengine wala msiingie katika miji ya Wasamaria, ila nendeni kwa watu wa Israeli waliopotea kama kondoo Mnapokwenda hubirini hivi, ufalme wa mbinguni umekaribia. Ponyeni wagonjwa, fufueni wafu, takaseni wenye ukoma, toeni pepo. Mmepewa bure, toeni bure. Msichukue mifukoni mwenu dhahabu, wala fedha, wala sarafu za shaba. Msichukue mkoba wa kuombea njiani, wala koti la ziada wala viatu wala fimbo, maana mfanya kazi anastahili riziki yake. Mkiingia katika mji wowote au kijiji, tafuteni humo mtu anayestahili kutembelewa na kaeni huko mpaka mtakapoondoka mahali hapo. Mnapoingia nyumbani, wasalimuni wenyeji wake. Kama wenyeji wa nyumba hiyo wanastahili salamu hiyo, basi amani yenu itakaa pamoja nao lakini ikiwa hawastahili, basi amani yenu itawarudia nyinyi. Kama mtu yeyote atakataa kuwakaribisheni au kuwasikilizeni, basi mtokapo katika nyumba hiyo au mji huo, yakung'uteni mavumbi miguuni mwenu kama onyo kwao. Kweli nawaambieni, siku ya hukumu mji huo utapata adhabu kubwa kuliko ile iliyoipata miji ya Sodoma na Gomora. Sasa mimi nawatuma nyinyi kama kondoo kati ya mbwa mwitu. Mwe na busara kama nyoka na wapole kama njiwa. Jihadharini na watu, maana watawapeleka nyinyi mahakamani na kuwapiga viboko katika masunagogi yao. Mtapelekwa mbele ya watawala na wafalme kwa sababu yangu, mpate kunishuhudia kwao na kwa watu wa mataifa. Basi watakapowapeleka nyinyi mahakamani, msiwe na wasiwasi mtasema nini au namna gani. Wakati utakapofika, mtapewa la kusema, maana si nyinyi mtakaosema, bali ni Roho wa Baba yenu asemaye ndani yenu. Ndugu atamsaliti ndugu yake, au wawe na baba atamsaliti mwanawe; nao watoto watawashambulia wazazi wao na kuwaua. Watu wote watawachukieni nyinyi kwa sababu ya jina langu, lakini atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakayeokolewa. Watu wakiwadhulumu katika mji mmoja, kimbilieni mji mwingine. Kweli nawaambieni Hamtamaliza ziara yenu katika miji yote ya Israeli kabla mwana wa mtu hajafika. Mwanafunzi hampiti mwalimu wake, wala mtumishi hampiti bwana wake. Yatosha mwanafunzi kuwa kama mwalimu wake, na mtumishi kuwa kama bwana wake. Ikiwa wamemuita mkubwa wa jamaa Beelzebuli, je, hawatawaita watu wengine wa jamaa hiyo majina mabaya zaidi? Basi msiwaogope watu hao. Kila kilichofunikwa kitafunuliwa, na kila kilichofichwa kitafichuliwa. Ninalowaambieni nyinyi katika giza, lisemeni katika mwanga, na jambo mlilosikia likinong'onezwa, litangazeni hadharani. Msiwaogope wale wauwao mwili lakini hawawezi kuiua roho Afadhali zaidi kumwogopa yule awezaye kuuangamiza mwili pamoja na roho katika moto wa Jehanamu. Shomoro wawili huuzwa kwa sarafu moja ndogo, lakini hata mmoja wao haanguki chini bila kibali cha Baba yenu. Lakini kwa upande wenu, hata nywele za vichwa vyenu zimehesabiwa zote. Kwa hiyo msiogope, nyinyi mna thamani kuliko shomoro wengi. Kila mtu anayekiri hadharani kwamba yeye ni wangu, mimi pia nitamkiri mbele ya Baba yangu aliye mbinguni. Lakini yeyote atakayenikana mbele ya watu, nami nitamkana mbele ya Baba yangu aliye mbinguni. Msidhani kwamba nimekuja kuleta amani duniani; sikuja kuleta amani, bali upanga. Maana nimekuja kuleta mafarakano kati ya mtu na baba yake kati ya binti na mama yake, kati ya mkwe na mkwe wake. Na maadui wa mtu ni watu wa nyumbani mwake. Ampendaye baba au mama yake kuliko anipendavyo mimi hanistahili, ampendaye mwana au binti kuliko mimi hanistahili. Mtu asiyechukua msalaba wake na kunifuata hanistahili. Anayeyashikilia maisha yake atayapoteza, lakini anayeyapoteza maisha yake kwa ajili yangu atayapata. Anayewakaribisheni ananikaribisha mimi, na anayenikaribisha mimi anamkaribisha yule aliyenituma. Anayemkaribisha nabii kwa sababu ni nabii atapokea tuzo la nabii, anayemkaribisha mtu mwema kwa sababu ni mtu mwema atapokea tuzo la mtu mwema. Kweli nawaambieni, yeyote atakayempa mmojawapo wa wadogo hawa kikombe cha maji baridi kwa sababu ni mfuasi wangu, hakika hatakosa kamwe kupata tuzo lake.