Matayo, sura ya kumi na moja. Yesu alipomaliza kuwapa wanafunzi kumi na wawili maagizo alitoka hapo akaenda kufundisha na kuhubiri katika miji yao. Yohane Mbatizaji akiwa gerezani alipata habari juu ya matendo ya Kristo. Basi Yohane akawatuma wanafunzi wake wamuulize, Je, wewe ni yule anayekuja au tungojee mwingine? Yesu akawajibu Nendeni mkamwambia Yohane mambo mnayoyasikia na kuyaona: vipofu wanaona, viwete wanatembea, wenye ukoma wanatakaswa, viziwi wanasikia, wafu wanafufuliwa, na masikini wanahubiriwa habari njema. Heri mtu yule ambaye hana mashaka nami. Basi hawa wajumbe wa Yohane walipokuwa wanakwenda zao, Yesu alianza kuiambia makundi ya watu habari za Yohane: Mlikwenda kutazama nini kule jangwani? Je, mlitaka kuona mwanzi unaotikiswa na upepo? Basi mlikwenda kuona nini? Mlikwenda kumwona mtu aliyevaa mavazi maridadi? Watu wanaovaa mavazi maridadi hukaa katika nyumba za wafalme. Lakini mlikwenda kuona nini? Nabii? Naam, hakika ni zaidi ya nabii. Huyu ndiye anayesemwa katika maandiko matakatifu: Tazama, mimi namtuma mjumbe wangu akutangulie, ambaye atakutayarishia njia yako. Kweli nawaambieni, miongoni mwa watoto wote wa watu hajatokea aliye mkuu kuliko Yohane Mbatizaji. Hata hivyo, yule aliye mdogo kabisa katika ufalme wa mbinguni ni mkubwa kuliko yeye. Tangu wakati wa Yohane Mbatizaji mpaka leo hii, ufalme wa mbinguni unashambuliwa vikali, na watu wakali wanajaribu kuunyakua kwa nguvu. Mafundisho yote ya manabii na sheria mpaka wakati wa Yohane yalibashiri juu ya nyakati hizi. Kama mwaweza kukubali, basi Yohane ndiye Elia ambaye angekuja. Mwenye masikio na asikie. Basi nitakifananisha kizazi hiki na kitu gani? Ni kama vijana waliokuwa wamekaa uwanjani, wakawa wakiambiana, kikundi kimoja kwa kingine, tumewapigieni ngoma lakini hamkucheza, tumeimba nyimbo za huzuni lakini hamkuomboleza. Kwa maana Yohane alikuja akafunga na wala hakunywa divai, nao wakasema amepagawa na pepo. Mwana wa mtu akaja anakula na kunywa, nao wakasema, mwangalieni huyu mlafi na mlevi, rafiki yao watoza ushuru na wenye dhambi. Hata hivyo, hekima ya Mungu inathibitishwa kuwa njema kutokana na matendo yake. Kisha Yesu akaanza kuilaumu miji ambayo ingawaje alifanya miujiza mingi humo watu wake hawakutaka kutubu. Ole wako Korazini. Ole wako Bethsaida. Maana kama miujiza iliyofanyika kwenu ingalifanyika kule Tiro na Sidoni, watu wake wangalikwisha vaa mavazi ya gunia kitambo na kujipaka majivu kutubu. Hata hivyo, nawaambieni, siku ya hukumu nyinyi mtapata adhabu kubwa kuliko ya Tiro na Sidoni. Na wewe Kafarnaumu, Je, utajikweza mpaka mbinguni? Utaporomoshwa mpaka kuzimu. Maana, kama miujiza iliyofanyika kwako ingalifanyika kule Sodoma, mji huo ungalikuwako mpaka hivi leo. Lakini nawaambieni, siku ya hukumu wewe utapata adhabu kubwa kuliko ya Sodoma. Wakati huo Yesu alisema, "Nakushukuru ee Baba, Bwana wa mbingu na dunia, maana umewaficha wenye hekima na wenye elimu mambo haya, ukawafunulia wadogo. Naam Baba, ndivyo ilivyokupendeza." Baba yangu amenikabidhi vitu vyote. Hakuna amjuaye mwana ila Baba, wala amjuaye baba ila Mwana, na yeyote yule ambaye mwana anapenda kumfunulia Njoni kwangu nyinyi nyote msumbukao na kulemewa na mizigo, nami nitawapumzisha. Jifungeni nira yangu mkajifunze kwangu, maana mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo, nanyi mtatulizwa rohoni mwenu, maana nira niwapayo mimi ni laini na mzigo wangu ni mwepesi.