Matayo, sura ya kumi na mbili. Wakati huo Yesu alikuwa anapita katika mashamba ya ngano siku ya Sabato. Basi wanafunzi wake wakaona njaa, wakaanza kukwanyua masuke ya ngano wakala punje zake. Mafarisayo walipoona hayo, wakamwambia Yesu, tazama, wanafunzi wako wanafanya jambo lisilo la halali kufanya siku ya Sabato. Yesu akawajibu, je, Hamjasoma alivyofanya Daudi pamoja na wenzake wakati walipokuwa na njaa? Yeye aliingia katika nyumba ya Mungu akala ile mikate iliyowekwa mbele ya Mungu. Yeye wala hao wenzake hawakuruhusiwa kula mikate hiyo, isipokuwa tu makuhani peke yao. Au je, hamjasoma katika kitabu cha sheria kwamba kila siku ya sabatu makuhani huivunja sheria hekaluni lakini hawafikiriwi kuwa na hatia. Basi nawaambieni kwamba hapa pana kikuu kuliko hekalu. Kama tu mngejua maana ya maneno haya, nataka huruma wala si dhabihu, hamngewahukumu watu wasio na hatia. Maana mwana wa mtu ana uwezo juu ya sabato. Yesu alitoka hapo akaenda katika sunagogi lao. Kulikuwa na mtu mmoja mwenye mkono uliopooza. Basi watu wakamuuliza Yesu, "Je, ni halali kumponya mtu siku ya Sabato?" Walimuuliza hivyo wapate kisa cha kumshtaki, lakini Yesu akawaambia, tuseme mmoja wenu ana kondoo wake ambaye ametumbukia shimoni, je Hatamshika na kumtoa humo siku ya Sabato? Lakini mtu ana thamani kuliko kondoo. Basi ni halali kutenda mema siku ya Sabato. Kisha akamwambia yule mtu, nyosha mkono wako. Akaunyosha nao ukawa mzima kabisa kama yule mwingine. Basi mafarisayo wakatoka nje wakashauriana jinsi watakavyomwangamiza Yesu. Lakini Yesu alipojua jambo hilo akatoka mahali pale. Watu wengi walimfuata akawaponya wagonjwa wote, akawaamuru wasiwaambie watu habari zake, ili yale aliyosema nabii Isaya yatimie: tazama mtumishi wangu niliyemteua, mpendo wangu anipendezaye moyoni, mtaiweka roho yangu juu yake, naye atatangaza hukumu yangu kwa mataifa yote. Hatakuwa na ubishi wala kupiga kelele wala sauti yake haitasikika barabarani. Mwanzi uliopondeka hata uvunja, wala utambi ufukao moshi hata uzima, mpaka atakapoifanya hukumu ya haki itawale. Kwake yeye mataifa yatakuwa na matumaini. Hapo watu wakamletea Yesu kipofu mmoja ambaye alikuwa bubu, kwa sababu alikuwa amepagawa na pepo. Yesu akamponya hata akaweza kusema na kuona. Umati wote wa watu ulishangaa, ukasema: "Je, huenda ikawa huyu ndiye mwana wa Daudi?" Lakini mafarisayo waliposikia hayo wakasema, "Mtu huyu anawafukuza pepo kwa uwezo wa Beelzebuli, mkuu wa pepo." Yesu akiwa anayajua mawazo yao akawaambia, "Ufalme wowote uliogawanyika makundi makundi yanayopingana hauwezi kudumu, na mji wowote au jamaa yoyote iliyogawanyika makundi makundi yanayopingana itaanguka. Ikiwa shetani anamfukuza shetani anajipinga mwenyewe, basi ufalme wake utasimamaje? Nyinyi mnasema ati nawafukuza pepo kwa uwezo wa Beelzebuli. Je, wafuasi wenu huwafukuza kwa uwezo wa nani? Kwa sababu hiyo wao ndio watakaowahukumu nyinyi. Lakini ikiwa ninawafukuza pepo kwa nguvu ya Roho wa Mungu, basi jueni kwamba ufalme wa Mungu umekwisha fika kwenu. Au anawezaji mtu kuivamia nyumba ya mtu mwenye nguvu na kumnyang'anya mali yake bila kwanza kumfunga huyo mtu mwenye nguvu? Hapo ndipo atakapoweza kumnyang'anya mali yake. Yeyote asiyejiunga nami ananipinga na yeyote asiyekusanya pamoja nami hutawanya. Kwa sababu hiyo, nawaambieni, watu watasamehewa dhambi na kufuru zao zote, lakini hawatasamehewa dhambi ya kumkufuru Roho Mtakatifu. Tena asemaye neno la kumpinga mwana wa mtu atasamehewa, lakini yule asemaye neno la kumpinga Roho Mtakatifu hatasamehewa wala katika ulimwengu huu wala katika ulimwengu ujao. Ufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake yatakuwa mazuri. Ufanyeni kuwa mbaya na matunda yake yatakuwa mabaya. Mti hujulikana kwa matunda yake. Enyi kizazi cha nyoka, mnawezaje kusema mambo mema hali nyinyi ni waovu? Maana mtu husema kutokana na yale yaliyojaa moyoni Mtu mwema hutoa mambo mema katika hazina yake njema, na mtu mbaya hutoa mambo mabaya katika hazina yake mbaya. Basi nawaambieni, siku ya hukumu, watu watapaswa kujibu juu ya kila neno lisilofaa wanalosema. Maana kwa maneno yako utakubaliwa kuwa mwadilifu, na kwa maneno yako utahukumiwa kuwa na hatia. Kisha baadhi ya waalimu wa, wa sheria na mafarisayo wakamwambia Yesu, Mwalimu, tunataka kuona ishara kutoka kwako. Naye akawajibu, kizazi kiovu kisicho na uaminifu, mnataka ishara, lakini hamtapewa ishara isipokuwa ile ishara ya nabii Yona. Jinsi Yona alivyokaa siku tatu kutwa kucha tumboni mwa nyangumi ndivyo naye Mwana wa Mtu atakavyokaa ndani ya ardhi siku tatu kutwa kucha. Watu wa Ninewi watatokea wakati wa hukumu, nao watakihukumu kizazi hiki kwamba kina hatia, maana wa Ninewi walitubu kwa sababu ya mahubiri ya Yona, na kumbe hapa kuna kikuu kuliko Yona. Malkia wa kusini atatokea wakati kizazi hiki kitakapohukumiwa, naye atakihukumu kwamba kina hatia, maana yeye alisafiri kutoka mbali akaja kusikiliza maneno ya hekima ya Solomoni, na kumbe hapa kuna kikuu kuliko Solomoni. Pepo mchafu akifukuzwa kwa mtu huzurura-zurura jangwani kukavu, akitafuta mahali pa kupumzika asipate. Hapo hujisemea nitarudi nyumbani kwangu nilikotoka. Lakini anaporudi na kuikuta tupu, imefagiwa na kupambwa, huenda kuwachukua pepo wengine saba wabaya kuliko yeye, na wote huja wakamwingia huyo mtu, na hali ya mtu huyo sasa huwa mbaya kuliko hapo mwanzo. Ndivyo itakavyokuwa kwa watu hawa waovu. Yesu alikuwa bado anasema na umati wa watu, wakati mama yake na ndugu zake walipofika na kusimama nje wakitaka kusema naye. Basi mtu mmoja akamwambia, mama yako na ndugu zako wako nje, wanataka kusema nawe. Lakini Yesu akamjibu mtu huyo, mama yangu ni nani na ndugu zangu ni kina nani? Kisha akaonyosha mkono wake kuelekea wanafunzi wake, akasema, hawa ndiyo mama yangu na ndugu zangu, maana yeyote anayefanya atakavyo Baba yangu aliye mbinguni, huyo ndiye ndugu yangu, dada yangu na mama yangu.