Matayo, sura ya kumi na nane. Wakati ule wanafunzi walimwendea Yesu wakamuuliza, ni nani aliye mkubwa zaidi katika ufalme wa mbinguni? Yesu akamwita mtoto mmoja, akamsimamisha kati yao, kisha akasema, nawaambieni kweli, msipogeuka na kuwa kama watoto, hamtaingia kamwe katika ufalme wa mbinguni. Yeyote anayejinyenyekesha kama mtoto huyu, huyo ndiye aliye mkubwa katika ufalme wa mbinguni. Yeyote anayemkaribisha mtoto mmoja kama huyu kwa jina langu ananikaribisha mimi. Yeyote atakayemkosesha mmoja wa hawa wadogo wanaoniamini, ingekuwa afadhali afungwe shingoni jiwe kubwa la kusagia na kuzamishwa kwenye kilindi cha bahari. Ole wake ulimwengu kwa sababu ya vikwazo vinavyowaangusha wengine. Vikwazo hivyo ni lazima vitokee, lakini ole wake mtu yule atakayevisababisha. Kama mkono au mguu wako ukikukosesha, ukate na kuutupa mbali nawe, afadhali kwako kuingia katika uhai bila mkono au mguu kuliko kutupwa katika moto wa milele ukiwa na mikono miwili na miguu yako miwili. Na jicho lako likikukosesha, ling'oe na kulitupa mbali nawe afadhali kwako kuingia katika uhai ukiwa chongo kuliko kutupwa katika moto wa jehanamu ukiwa na macho yako yote mawili. Jihadharini, msimdharau mmojawapo wa wadogo hawa. Nawaambieni, malaika wao huko mbinguni wako daima mbele ya Baba yangu aliye mbinguni. Mnaonaje? Mtu akiwa na kondoo mia akimpoteza mmoja, hufanyaje? Huwaacha wale tisini na tisa mlimani, akaenda kumtafuta yule aliyepotea. Akimpata, nawaambieni kweli humfurahia huyo kuliko awafurahiavyo wale tisini na tisa ambao hawakupotea. Hali kadhalika, Baba yenu wa mbinguni hapendi hata mmoja wa hawa wadogo apotee. Ndugu yako akikukosea mwende ukamwonye mkiwa nyinyi peke yenu. Akikusikia, utakuwa umempata ndugu yako. Asipokusikia, chukua mtu mmoja au wawili pamoja nawe, ili kwa mawaidha ya mashahidi wawili au watatu kila tatizo litatuliwe. Asipowasikia hao, liambie kanisa, na kama hata lisikia kanisa na awe kwako kama watu wasiomjua Mungu na watoza ushuru. Nawaambieni kweli, mtakachofunga duniani kitafungwa mbinguni, na mtakachofungua duniani kitafunguliwa mbinguni. Tena nawaambieni, wawili miongoni mwenu wakikubaliana hapa duniani kuhusu jambo lolote la kuomba, Baba yangu wa mbinguni atawafanyia jambo hilo kwa maana popote pale wanapokusanyika wawili au watatu kwa jina langu, mimi nipo hapo kati yao. Kisha Petro akamwendea Yesu akamuuliza, Je, ndugu yangu akinikosea nimsamehe mara ngapi? Mara saba? Yesu akamjibu, sisemi mara saba tu bali sabini mara saba. Ndiyo maana ufalme wa mbinguni unafanana na mfalme mmoja aliyeamua kukagua hesabu za watumishi wake. Ukaguzi ulipoanza, akaletewa mtu mmoja aliyekuwa na deni la fedha talanta elfu kumi. Mtu huyo hakuwa na chochote cha kulipa, hivyo bwana wake aliamuru auzwe, yeye, mke wake, watoto wake na vitu vyote alivyokuwa navyo ili deni lilipwe. basi huyo mtumishi akapiga magoti mbele yake, akasema unisubiri, nami nitakulipa deni lote. Yule bwana alimwonea huruma, akamsamehe lile deni, akamwacha aende zake. Lakini huyo mtumishi akaondoka, akamkuta mmoja wa watumishi wenzake aliyekuwa na deni lake fedha denari mia moja, akamkamata, akamkaba koo akisema, lipa deni lako. Huyo mtumishi mwenzake akapiga magoti akamwomba, unisubiri nami nitakulipa. Lakini yeye hakutaka, bali alimtia gerezani mpaka hapo atakapolipa lile deni. Basi watumishi wenzake walipoona jambo hilo walisikitika sana, wakaenda kumpasha habari bwana wao juu ya mambo hayo yaliyotukia hapo. Yule bwana alimwita huyo mtumishi akamwambia, wewe ni mtumishi mbaya sana! Uliniomba nami nikakusamehe deni lako lote. Je, haikukupasa nawe kumhurumia mtumishi mwenzako kama nilivyokuhurumia? Basi huyo bwana alikasirika sana, akamtoa huyo mtumishi aadhibiwe mpaka hapo atakapolipa deni lote. Na Baba yangu aliye mbinguni atawafanyieni vivyo hivyo kama kila mmoja wenu hatamsamehe ndugu yake kwa moyo wake wote.