Matayo, sura ya ishirini na moja. Yesu na wanafunzi wake walipokaribia Yerusalemu na kufika Bethfage katika mlima wa Mzeituni, aliwatuma wanafunzi wake wawili. Akawaambia, Nendeni hadi kijiji kilicho mbele yenu na mtakuta punda amefungwa na mtoto wake. Wafungueni mkawalete kwangu. Kama mtu akiwauliza sababu, mwambieni Bwana anawahitaji naye atawaachieni mara. Jambo hili lilifanyika ili yale yaliyosemwa na nabii yatimie: Uambieni mji wa Sioni, tazama mfalme wako anakujia, ni mpole na amepanda punda, mwanapunda, mtoto wa punda. Hivyo wale wanafunzi walikwenda wakafanya kama Yesu alivyoagiza Wakamleta yule punda na mtoto wake, wakatandika nguo zao juu yao, na Yesu akaketi juu yake. Umati mkubwa wa watu wakatandaza nguo zao barabarani, na watu wengine wakakata matawi ya miti wakayatandaza barabarani. Makundi ya watu waliomtangulia na wale waliomfuata wakapaaza sauti, sika kwa mwana wa Daudi. Mbarikiwe huyo ajaye kwa jina la Bwana! Sifa, sifa kwa Mungu juu! Yesu alipokuwa anaingia Yerusalemu, mji wote ukajaa ghasia. Watu wakawa wanauliza huyu ni nani? Watu katika ule umati wakasema, huyu ni nabii Yesu kutoka Nazareti, mji wa Galilaya. Basi Yesu akaingia hekaluni, akawafukuza nje watu waliokuwa wanauza na kununua vitu ndani ya hekalu. Akazipindua meza za wale waliokuwa wanavunja fedha na viti vya wale waliokuwa wanauza njio. Akawaambia, imeandikwa katika maandiko matakatifu, nyumba yangu itaitwa nyumba ya sala, lakini nyinyi mmeifanya kuwa pango la wanyang'anyi. Vipofu na vilema walimwendea huko Hekaluni, naye Yesu akawaponya. Basi makuhani wakuu na waalimu wa sheria walipoyaona maajabu aliyoyafanya Yesu, na pia watoto walipokuwa wanapaaza sauti zao wa Hekaluni wakisema, Sifa! Sifa! Kwa mwana Kwa mwana wa Daudi, wakakasirika. Hivyo wakamwambia, Je, usikii wanachosema? Yesu akawajibu, Naam, nasikia. Je, hamjapata kusoma maandiko haya, kwa vinywa vya watoto wadogo na wachanga wajipatia sifa kamili? Basi akawaacha akatoka nje ya mji na kwenda Bethania, akalala huko. Yesu alipokuwa anarudi mjini asubuhi na mapema, aliona njaa. Akauona mtini mmoja kando ya njia, akauendea lakini aliukuta hauna chochote ila majani matupu. Basi akauambia usizae tena matunda milele. Papo hapo huo mtini ukanyauka. Wanafunzi walipouona walishangaa wakisema, kwa nini mtini huu umenyauka ghafla? Yesu akawajibu, kweli nawaambieni, kama mkiwa na imani bila kuwa na mashaka mnaweza si tu kufanya hivyo, bali hata mkiwaambia mlima huu, ng'oka ukajitose baharini, itafanyika hivyo. Na mkiwa na imani, chochote mtakachoomba kwa sala mtapata. Yesu aliingia hekaluni akawa anafundisha. Alipokuwa akifundisha, makuhani wakuu na wazee wa watu wakamuuliza unafanya mambo haya kwa mamlaka gani nani? Amekupa mamlaka haya? Yesu akawajibu, na mimi nitawaulizeni swali moja, mkinijibu, basi nami nitawaambia ninafanya mambo haya kwa mamlaka gani. Je, mamlaka ya Yohane ya kubatiza yalitoka kwa nani? Je, yalitoka mbinguni ama kwa watu? Lakini wakajadiliana wao kwa wao hivi Tukisema yalitoka mbinguni, atatuuliza basi mbona hamkusadiki? Na tukisema yalitoka kwa watu, tunaogopa umati wa watu, maana wote wanakubali kwamba Yohane ni nabii. Basi wakamjibu hatujui. Naye Yesu akawaambia, nami pia sitawaambia ninafanya mambo haya kwa mamlaka gani. Nyinyi mnaonaje? Mtu mmoja alikuwa na wana wawili akamwambia yule wa kwanza mwanangu leo nenda ukafanye kazi katika shamba la mizabibu yule kijana akamwambia sitaki lakini baadaye akabadili nia akaenda kufanya kazi yule baba akamwambia mtoto wake wa pili vivyo hivyo naye akamjibu nam baba lakini hakuenda kazini je ni nani kati ya hawa wawili aliyetimiza matakwa ya baba yake? Wakamjibu, yule mtoto wa kwanza. Basi Yesu akawaambia, kweli nawaambieni, watoza ushuru na waasherati wataingia katika ufalme wa Mungu kabla yenu. Maana Yohane alikuja kwenu akawaonyesha njia njema ya kuishi, nanyi hamukumwamini, lakini watoza ushuru na waasherati walimwamini hata baada ya kuona hayo yote nyinyi hamkutubu na kumsadiki Yesu akasema, sikilizeni mfano mwingine. Mtu mmoja mwenye nyumba alilima shamba la mizabibu, akalizungushia ukuta, akachimba kisima cha kusindikia divai, akajenga humo mnara pia. Kisha akalikodisha kwa wakulima, akasafiri kwenda hadi nchi ya mbali. Wakati wa mavuno ulipofika, aliwatuma watumishi wake kwa wale wakulima ili wakachukue sehemu ya mavuno yake. Wale wakulima wakawakamata hawa watumishi, mmoja wakampiga, mwingine wakamuua, na mwingine wakampiga mawe. Huyo mtu akawatuma tena watumishi wengine wengi kuliko wa safari ya kwanza, wale wakulima wakawatendea namna ile ile mwishowe akamtuma mwanawe huku akifikiri, watamjali mwanangu. Lakini wale wakulima walipomwona mwanawe, wakasemezana wao kwa wao, huyu ndiye mrithi, na tumuue ili tuuchukue urithi wake. Basi wakamkamata, wakamtoa nje ya lile shamba la mizabibu, wakamuua. Sasa huyo mwenye shamba la mizabibu atakapokuja atawafanyaje? hao wakulima. Wao wakamjibu, atawaangamiza vibaya hao waovu, na lile shamba atawapa wakulima wengine ambao watampa sehemu ya mavuno wakati wake. Hapo Yesu akawaambia, je, hamkusoma jambo hili katika maandiko matakatifu? Jiwe walilokataa waashi sasa limekuwa jiwe kuu la msingi. Bwana ndiye aliyefanya jambo hili Nalo ni la ajabu sana kwetu. Kwa hiyo nawaambieni, ufalme wa Mungu utaondolewa kwenu na kupewa watu wa mataifa mengine wenye kutoa matunda yake. Makuhani wakuu na Mafarisayo waliposikia hiyo mifano yake walitambua kwamba alikuwa anawasema wao. Kwa hiyo wakawa wanatafuta njia ya kumtia nguvuni, lakini waliwaogopa watu, kwa sababu wao walimtambua yeye kuwa nabii.