Luka, sura ya nne. Yesu alitoka mtoni Yordani akiwa amejaa roho mtakatifu akaongozwa na roho mpaka jangwani huko alijaribiwa na ibilisi kwa muda wa siku arobaini wakati huo wote hakula chochote na baada ya siku hizo akasikia njaa ndipo ibilisi akamwambia kama wewe ni mwana wa Mungu amuru jiwe hili liwe mkate Yesu akamjibu, "Imeandikwa, mtu haishi kwa mkate tu." Kisha Ibilisi akamchukua hadi mahali pa juu akamwonyesha kwa mara moja falme zote za ulimwengu. Huyo Shetani akamwambia, nitakupa uwezo juu ya falme zote hizi na fahari zake, kwa maana nimepewa hivi vyote, nikitaka kumpa mtu ninaweza Hivi vyote vitakuwa mali yako wewe kama ukiniabudu. Yesu akamjibu imeandikwa, utamwabudu Bwana Mungu wako na kumtumikia yeye peke yake. Bibilisi akamchukua mpaka Yerusalemu, kwenye mnara wa hekalu, akamwambia, kama wewe ni mwana wa Mungu, jitupe chini, kwa maana imeandikwa, atawaamuru malaika wake wakulinde na tena watakuchukua mikononi mwao, usije ukajikwaa mguu kwenye jiwe. Lakini Yesu akamjibu, imeandikwa usimjaribu Bwana Mungu wako. Ibilisi alipokwisha mjaribu kwa kila njia, akamwacha kwa muda. Hapo Yesu alirudi Galilaya akiwa amejaa nguvu ya Roho Mtakatifu, na habari zake zikaenea katika sehemu zote za jirani. Naye akawa anawafundisha watu katika masunagogi yao, akasifiwa na wote. Basi Yesu alikwenda Nazareti, mahali alipolelewa, na siku ya Sabato aliingia katika sunagogi kama ilivyokuwa desturi yake. Akasimama ili asome maandiko matakatifu kwa sauti. Akapokea kitabu cha nabii Isaya akakifungua na akakuta mahali palipoandikwa, Roho wa Bwana yu juu yangu, kwani ameniweka wakfu niwaletee maskini habari njema. Amenituma niwatangazie mateka uhuru wao, na vipofu watapata kuona tena, amenituma niwakomboe wanaoonewa, na kutangaza mwaka wa neema ya Bwana. Baada ya kusoma, akafunga kile kitabu, akampa mtumishi, kisha akaketi. Watu wote wakamkodolea macho, naye akaanza kuwaambia, andiko hili mlilosikia limetimia leo. Wote wakavutiwa sana naye wakastajabia maneno mazuri aliyosema, wakasema, je, huyu si mwana wa Yosefu? Naye akawaambia, bila shaka mtaniambia msemo huu, mganga jiponye mwenyewe, na pia mtasema, yote tuliyosikia umeyafanya kule Kafarnaumu yafanye pia hapa kijijini mwako. Akaendelea kusema hakika, nawaambieni nabii hatambuliwi kijijini mwake. Lakini sikilizeni, kweli kulikuwa na wajane wengi katika nchi ya Israeli nyakati za Eliya, wakati huo mvua iliacha kunyesha kwa muda wa miaka mitatu na nusu kukawa na njaa kubwa katika nchi yote. Hata hivyo Eliya hakutumwa kwa mjane yeyote ila kwa mwanamke mjane wa Sarefathi katika Sidoni. Tena katika nchi ya Israeli nyakati za Elisha kulikuwa na wenye ukoma wengi, hata hivyo hakuna yeyote aliyetakaswa ila tu Naamani mwenyeji wa Siria. Wote waliokuwa katika lile sinagogi waliposikia hayo walikasirika sana, wakasimama wakamtoa nje ya mji wao uliokuwa umejengwa juu ya kilima wakampeleka mpaka kwenye ukingo wa kilima hicho ili wamtupe chini, lakini Yesu akapita katikati yao akaenda zake. Kisha Yesu akashuka mpaka Kafarnaumu wilayani Galilaya, akawa anawafundisha watu siku ya Sabato. Wakastaajabia uwezo aliokuwa nao katika kufundisha. Na katika lile sunagogi kulikuwa na mtu aliyekuwa amepagawa na pepo mchafu, akapiga ukelele wa kuziba masikio, una nini nasi wewe Yesu wa Nazareti? Je, umekuja kutuangamiza? Ninakufahamu wewe ni nani, wewe ni mtakatifu wa Mungu. Yesu akamkemea huyo pepo akisema, nyamaza, mtoke mtu huyu. Basi huyo pepo baada ya kumwangusha yule mtu chini, akamtoka bila kumdhuru hata kidogo. Watu wote wakashangaa, wakawa wanaambiana hili ni jambo la ajabu maana kwa uwezo na nguvu anawaamuru pepo wachafu watoke nao wanatoka. Habari za Yesu zikaenea mahali pote katika eneo lile. Yesu alitoka katika lile sunagogi akaenda nyumbani kwa Simoni. Mama mmoja mkwewe Simoni alikuwa na homa kali, wakamwomba amponye. Yesu akaja akasimama karibu naye akaikemea ile homa, nayo ikamwacha. Yule mama akainuka mara akawatumikia. Jua lilipokuwa linatua wote waliokuwa na wagonjwa wao mbalimbali waliwaleta kwake, naye akaweka mikono yake juu ya kila mmoja wao akawaponya wote. Pepo waliwatoka watu wengi, wakapiga kelele wakisema, wewe ni mwana wa Mungu. Lakini Yesu akawakemea, wala hawakumruhusu kusema, maana walijua kwamba yeye ndiye Kristo. Kesho yake asubuhi Yesu aliondoka akaenda mahali pa faraga, watu wakawa wanamtafuta. Hao watu walipofika mahali alipokuwa wakajaribu kumzuia ili asiondoke kwao. Lakini yeye akawaambia, ninapaswa kuhubiri habari njema za ufalme wa Mungu katika miji mingine pia, maana nilitumwa kwa ajili hiyo. Akawa anahubiri katika masunagogi ya Yudea.