Luka, sura ya kumi na moja. Siku moja Yesu alikuwa mahali fulani akisali. Alipomaliza kusali, mmoja wa wanafunzi wake akamwambia, "Bwana, tunakuomba utufundishe kusali kama Yohane Mbatizaji alivyowafundisha wanafunzi wake." Yesu akawaambia, "Mnaposali, semeni Baba jina lako litukuzwe, ufalme wako ufike. Utupe daima chakula chetu cha kila siku. Utusamehe dhambi zetu, maana sisi tunawasamehe wote waliotukosea, wala usitutie katika majaribu." Kisha akawaambia, "Tuseme mmoja wenu anaye rafiki, akaenda kwake usiku wa manane akamwambia, rafiki tafadhali niazime mikate mitatu, kwa kuwa rafiki yangu amepitia kwangu akiwa safarini nami sina cha kumpa. Naye akiwa ndani angemjibu, usinisumbue, nimekwisha funga mlango, mimi na watoto wangu tumelala, siwezi kuamka nikupe. Hakika ingawa hataamka ampe kwa sababu yeye ni rafiki yake, lakini kwa sababu ya huyo mtu kuendelea kumuomba Ataamka ampe chochote anachohitaji. Kwa hiyo, ombeni nanyi mtapewa, tafuteni nanyi mtapata, bisheni mlango nanyi mtafunguliwa. Maana yeyote aombaye hupewa, atafutaye hupata, na abishaye mlango hufunguliwa. Mtoto akimwomba baba yake samaki, je, atampa nyoka badala ya samaki? Na kama akimwomba yai, je, atampa nge? Kama nyinyi ingawa ni waovu mnajua kuwapa watoto wenu vitu vizuri, hakika Baba yenu wa mbinguni atafanya zaidi, atawapa Roho Mtakatifu wale wa wanaomwomba. Siku moja Yesu alikuwa anamfukuza pepo aliyemfanya mtu mmoja kuwa bubu. Basi huyo pepo alipomtoka yule mtu, akaweza kuongea hata umati wa watu ukashangaa. Lakini baadhi ya watu hao wakasema, anaofukuza pepo kwa uwezo wa Belzebuli, mkuu wa pepo wengine. Wakimjaribu, wakamtaka afanye ishara kuonyesha kama alikuwa na idhini kutoka mbinguni. Lakini yeye akiwa anayejua mawazo yao, akawaambia, ufalme wowote uliogawanyika vikundi vinavyopingana, hauwezi kudumu. Kadhalika, Jamaa yeyote iliyo na mafarakano huangamia. Kama shetani anajipinga mwenyewe, utawala wake utasimamaje? Mnasemaje basi kwamba ninawafukuza pepo kwa uwezo wa Beelzebuli? Kama ninafukuza pepo kwa uwezo wa Beelzebuli, wafuasi wenu huwafukuza kwa uwezo wa nani? Kwa sababu hiyo, wao ndio watakao wahukumu nyinyi. Lakini ikiwa ninafukuza pepo kwa uwezo wa Mungu, basi jueni kwamba ufalme wa Mungu umekwisha fika kwenu. Mtu mwenye nguvu anapolinda jumba lake kwa silaha, mali yake yote iko salama. Lakini akija mwenye nguvu zaidi akamshambulia na kumshinda, huyo huziteka silaha zake alizotegemea na kugawanya nyara. Yeyote asiyejiunga nami ananipinga, na yeyote asiyekusanya pamoja nami hutawanya. Pepo mchafu akifukuzwa kwa mtu, huzurura-zurura jangwani kukavu akitafuta mahali pa kupumzika. Asipopata hujisemea nitarudi nyumbani kwangu nilikotoka. Anaporudi huikuta ile nyumba imefagiwa na kupambwa. Basi huenda na kuachukua pepo wengine saba wabaya kuliko yeye, wote huenda wakamwingia mtu huyo hivyo hali ya mtu huyo sasa huwa mbaya zaidi kuliko hapo mwanzo. Alipokuwa akisema hayo, mwanamke mmoja katika lile kundi la watu akasema kwa sauti kubwa, heri mwanamke aliyekuzaa na kukunyonyesha. Lakini Yesu akasema, lakini heri zaidi wale wanaolisikia neno la Mungu na kulishika. Umati wa watu ulipozidi kuongezeka, Yesu akawaambia, Kizazi hiki ni kizazi kiovu. Kinataka ishara, lakini hakitapewa ishara yoyote isipokuwa ile ishara ya Yona. Jinsi Yona alivyokuwa ishara kwa watu wa Ninewi, ndivyo pia mwana wa mtu atakavyokuwa ishara kwa kizazi hiki. Malkia wa Kusini atatokea wakati kizazi hiki kitakapohukumiwa, naye atakihukumu kwamba kina hatia. Maana yeye alisafiri kutoka mbali akaja kusikiliza maneno ya hekima ya Solomoni, na kumbe hapa pana mkuu kuliko Solomoni. Watu wa Ninewi watatokea wakati wa hukumu, nao watakihukumu kizazi hiki kwamba kina hatia, maana Waninewi walitubu kwa sababu ya mahubiri ya Yona, na kumbe hapa pana kikuu kuliko Yona. Hakuna mtu anayewasha taa na kuifunika kwa debe bali huiweka juu ya kinara ili watu wanaoingia ndani wapate kuona mwanga. Jicho lako ni taa ya mwili wako. Likiwa zima, mwili wako wote utakuwa katika mwanga. Jicho lako likiwa bovu, na mwili wako pia utakuwa katika giza. Uwe mwangalifu basi, mwanga ulio ndani yako usije ukawa giza. Basi kama mwili wako wote una mwanga bila kuwa na sehemu yoyote yenye giza, mwili huo utang'aa kikamilifu kama vile taa inavyokuangazia kwa mwanga wake. Yesu alipokuwa akiongea, mfarisayo mmoja alimkaribisha chakula nyumbani kwake, naye akaenda, akaketi kula chakula. Huyo mfarisayo alistaajabu kuona kwamba alikula chakula bila kunawa kwanza. Bwana akamwambia, Nyinyi Mafarisayo huosha kikombe na sahani kwa nje, lakini ndani mmejaa udhalimu na uovu. Wapumbavu nyinyi! Je, aliyetengeneza nje si ndiye aliyetengeneza ndani pia? Toeni kwa maskini vile vitu vilivyomo ndani, na vingine vyote vitakuwa halali kwenu. Lakini ole wenu Mafarisayo, kwa sababu mnatoza watu zaka hata juu ya majani ya kukolezea chakula mchicha na majani mengine na huku hamjali juu ya haki na upendo kwa Mungu. Mambo haya iliwapasa mwe mmeyazingatia bila kuyasahau yale mengine. Ole wenu nyinyi Mafarisayo, kwa sababu mnapenda kuketi mbele mahali pa heshima katika masunagogi na kusalimiwa kwa heshima hadharani. Ole wenu, kwa sababu mko kama makaburi yaliyofichika, watu hutembea juu yake bila kufahamu. Mmoja wa walimu wa sheria akamwambia, Mwalimu, maneno yako yanatukashifu na sisi pia. Yesu akamjibu, Na nyinyi walimu wa sheria, ole wenu, maana mnawatwika watu mizigo isiyochukulika, huku nyinyi wenyewe hamnyoshi hata kidole kuwasaidia. Ole wenu kwa kuwa mnajenga makaburi ya manabii, wale ambao wazee wenu waliwaua kwa hiyo mnashuhudia na kukubaliana na matendo ya wazee wenu, maana wao waliwaua hao manabii, nanyi mnajenga makaburi yao. Kwa hiyo hekima ya Mungu ilisema hivi, nitawapelekea manabii na mitume, lakini watawaua baadhi yao na kuwatesa wengine. Matokeo yake ni kwamba kizazi hiki kitaadhibiwa kwa sababu ya damu ya manabii wote iliyomwagika tangu mwanzo wa ulimwengu tangu kumwagwa damu ya Abeli mpaka ile ya Zekaria ambaye walimuua kati ya madhabahu na mahali patakatifu. Naam, hakika kizazi hiki kitaadhibiwa kwa matendo hayo. Ole wenu nyinyi waalimu wa sheria, kwa sababu mmeuficha ule ufunguo wa mlango wa elimu. Nyinyi wenyewe hamkuingia na mmewazuia waliokuwa wanaingia wasiingie. Alipokuwa akitoka pale, wale Mafarisayo na waalimu wa sheria walianza kumshambulia vikali na kumsonga kwa maswali mengi ili wapate kumnasa kwa maneno yake.